บทสนทนาที่ผมชื่นชอบจาก attack on titan เมื่อ อาร์มิน อธิบายคำว่า "คนดี" ในทัศนคติของเค้า...

กระทู้สนทนา

แอนนี่:เหนชั้นเปนคนดีแบบนั้นเลยหรอ?
อามิน:คนดี? ชั้นไม่ค่อยชอบให้เรียกแบบนั้นนะ... คนดี มันก้แค่ สิ่งที่เอาไว้เรียกคนที่ดีต่อตัวเอง ไม่คิดว่าจะมีใครที่ดีต่อทุกคนอยู่..

ประโยคเด็ดจาก attack on titan นะครัสแหม่ แทงจึ้กก เลยฉากนี้ เปนหนังหดหู่สิ้นหวังจิงๆ ชอบมาก ติดงอมแงม แอนิเมะจบ ผมหามังงะ อ่านต่อเลย ฮ่าๆ

ปล.แทกการเมืองเพราะเหนว่าตอนนี้การเมืองไทยกำลังเรียกร้องหาคนดีอยุ่ ก้เลยอยากนำเสนอแนวความคิดคำว่าคนดี จาก การตูนเรื่องนี้. ซึ่งก้เปนอีกมุมมองที่น่าคิดอยู่เหมือนกันครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่