อ.อรรถวิทย์ vs อ.วีรพัฒน์ ปริยวงศ์

วันนี้ อ.อรรถวิทย์ vs อ.วีรพัฒน์ ปริยวงศ์ ดีเบทกันในรายการสรยุทธ
ยกนี้ผมให้ อ.อรรถวิทย์ ชนะไปนะยกนี้ แกพูดดีมีเหตุผลทีเดียวนะ
-------------------------------------------------------------------------------------
"ข้อโต้แย้งที่ว่า"ยิ่งลักษณ์และรัฐบาลหมดความชอบธรรมเรื่อง พรบ.นิรโทษกรรม นั้นผมว่าฝ่ายเชียร์รัฐบาลคนไหนเจอข้อนี้ไปก็เถียงไม่ขึ้นอ่ะ เพราะขนาดผิดเห็นๆอยู่แแล้ว รัฐบาลยังหน้าด้านส่งรายชื่อ สส.ที่ยิ้มเชียร์ พรบ.นี้ อย่างออกหน้าออกตา ลงParty list ลำดับต้นๆอีก

น่าเสียดาย ที่โอกาสดีๆอย่างนี้ คุณสุเทพ+พรรค ปชป. ไม่ไขว่คว้าเอาในช่วงที่รัฐบาลกำลังหมดความชอบธรรมและตายไปเอง ดันถอยออกมาสู้นอกกติกาที่"คนส่วนใหญ่" เขาไม่ยอมรับ ท้ายที่สุดแล้วถ้ายังดันทุรังต่อไปผมมองว่า คุณสุเทพ+พรรค ปชป. คงจะตายไปเอง และยิ่งกว่านั้นคือไปเพิ่มความชอบธรรมให้กับฝ่ายรัฐบาลที่ยังยึดในหลักกติกาอีก

น่าเสียดายแทนจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่