คอลลาเจน (ไม่ได้อยากขาว)

กระทู้คำถาม
คือช่วงนี้โดนแดดบ่อยมาก ทั้งๆที่ทาโลชั่นก่อนนอนทุกคืน แต่สุดท้านผิวก็โทรม รูขุมขนใหญ่ เวลาผิวโดนแสงมันจะแตกๆ ผิวที่หน้าก็โทรมเช่นกัน สิวบุก หน้ามัน รูขุมขนใหญ่ หน้าแตกแห้ง ทั้งๆที่เพื่อนรุ่นเดียวกันไม่มีคนเป็น

ตอนนี้อายุ 13 ปี กินคอลลาเจนไปจะมีประโยชน์ไหม ไม่ขอหลักการอะไรมากมาย เพราะเคยอ่านมาแล้ว ขอประสบการณ์ ของผู้ใช้จริงๆ ที่กินเพราะคิดว่ามันคงโทรมจนไม่มีอะไรช่วยได้แล้ว ขอบคุณครับ

ถามเพิ่มว่าคนเรารัยคอลลาเจนได้มากสุดเท่าไรครับ

ปล. คนที่ไม่เคยกินไม่ต้องบอกนะครับ ขอคยเคยใล้เคยกินจริงๆ

ปล2. คอลลาเจนแบบผงนะครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่