หลังจากไทยมีช่องทีวีดิจิตอลครบ 48 ช่องแล้ว มีโอกาสไหมที่เขมรและอินโดสวนกลับด้วยมีช่องทีวีดิจิตอลมากกว่าเรา 2 เท่าไหมครับ

หลังจากไทยมีช่องทีวีดิจิตอลครบ 48 ช่องแล้ว มีโอกาสไหมที่เขมรและอินโดสวนกลับด้วยมีช่องทีวีดิจิตอลมากกว่าเรา 2 เท่าไหม เพราะเขมรและอินโดชนะไปแล้วตอนทีวีอนาล็อก ซึ่งช่วงนั้น ไทยมี 6 ช่อง แต่เขมรและอินโดมี 13 ช่อง จึงคิดว่าอาจสวนกลับก็เป็นได้ครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ขอคุณภาพคะ
คุณเคยเปิดไปดูช่องทีวีกัมพูชามั้ยละคะ ดิฉันว่ามีช่องเยอะไปก็เท่านั้น คุณภาพความทันสมัยสู้ฟรีทีวีไทยไม่ได้เลย
ทุกวันนี้เคเบิ้ลไทยที่บ้านดิฉันติดอยู่มีเป็น200กว่าช่อง แทบไม่เคยเปิดไปดูครบเลยคะ ดูจริงมีไม่ถึง10ช่อง
มีช่องเยอะแต่ไร้คุณภาพโปรดักชั่นห่วยๆทำเหมือนช่องเคเบิ้ลมีไปก็เท่านั้นคะไม่จำเป็น ขอแค่48ช่อง แต่เริ่ดไปด้วยคุณภาพทุกช่องก็พอคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่