สอบถามเรื่องคลีนิกพิเศษ รพ.รามาและรพ.จุฬาค่ะ

กระทู้คำถาม
ถ้าจะนัดตรวจคลีนิกพิเศษ รพ.รามา ต้องโทรนัดเวลาไหนและเบอร์อะไรคะ

วันนี้ไปตรวจสุขภาพมาเนื่องจากน้ำหนักขึ้นอย่างรวดเร็ว ทั้งๆที่ทานปกติ
คุณหมอวินิจฉัยว่าอาจจะเป็นไฮโปไทรอยด์ โดยวินิจฉัยจากการซักประวัติ
จากนั้นคุณหมอได้แนะนำให้ไปตรวจกับแพทย์เฉพาะทาง เพื่อรับการรักษา

เรามีปัญหาเรื่องการเต้นของหัวใจผิดปกติ โรคหอบหืด (โรคประจำตัว) คุณหมอเลยแนะนำ
ให้รักษาโรคอ้วนควบคู่ไปกับโรคไฮโปไทรอยด์ เพราะน้ำหนักพุ่งขึ้นมาอยู่ในเกณฑ์ระดับ 3

ตอนนี้หาข้อมูลเกี่ยวกับคลีนิกพิเศษนอกเวลา แต่ไม่เข้าใจเลยจริงๆค่ะ เพราะแยกเป็นหลายกลุ่มมาก
แต่ไม่มีคลินิกโรคอ้วนและโรคไทรอยด์ เราต้องนัดกับแผนกไหนคะ? แล้วเราเป็นผู้ป่วยใหม่
ต้องไปทำบัตรในเวลาปกติก่อน หรือสามารถทำบัตรนอกเวลาราชการได้เลย  

ปล. คุณหมอแนะนำมา 3 รพ. คือ รพ.รามา รพ.จุฬา และ รพ.ศิริราช แต่เราใกล้รพ.รามาและ รพ.จุฬา ไม่สะดวกไปศิริราช
ระหว่าง รพ.รามากับรพ.จุฬา ที่ไหนนัดคุณหมอง่ายกว่ากันคะ ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่