สอบถามการล้าง ipad ค่ะ

กระทู้คำถาม
สอบถามเกี่ยวกับการล้าง  ipad  ค่ะ  ไม่แน่ใจว่าใช่คำถูกหรือเปล่า  คือรู้สึกช่วงนี้  ipad  รวนมาก   ipad  เรารุ่น  ipad 2   ios7.0.4 ค่ะ
อาการคือโหลดช้า  เปิดหน้าเวปอะไรก็ไม่ติด  บางทีเปิดได้สักพักก็กลับมาหน้า  Home  เหมือนเดิม   สรุปตอนนี้ใช้งานอะไรแทบไม่ได้ค่ะ  เปิดไม่ได้   พอจะเปิดก็หลุดมาหน้า  Home     เลยอยากจะลองแก้แบบเบื้องต้นคือการล้าง  หรือรีเซตใหม่นะค่ะ

โดยส่วนตัวไม่ค่อยรู้ด้านนี้  แต่ก็เคยล้าง  iphone  มาบ้าง  เลยไม่รู้ว่าหลักการจะเหมือนกันหรือเปล่า   หากล้างแล้วเราจะมีวิธีเก็บข้อมูลทั้งหมดได้ตรงไหนคะ   เช่น  พวก  contact    รูปถ่าย    โน้ต   อะไรแบบนี้นะค่ะ

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ  ว่าต้องดูที่ลิงค์ไหนที่เข้าใจง่ายๆ  นะค่ะ  

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview