ชูวิทย์"โพสเฟสบ็ค ลั่น ตาต่อตาฟันต่อฟัน

เมื่อกลางดึกที่ผ่านมา นายชูวิทย์ กมลวิศิษฎ์ หัวหน้าพรรครักประเทศไทย โพสต์เฟซบุ๊กว่า

ตาต่อตา ฟันต่อฟัน

ใครที่ไหนจะยอม? ด้วยการให้นายกฯ และครม.ลาออก ส่งมอบอำนาจรัฐให้สุเทพ หรือพรรคประชาธิปัตย์ไปจัดการคนเดียว

มันไม่ใช่ “การปฏิวัติโดยประชาชน” แต่เป็นการ “ปล้นอำนาจโดยนักการเมือง” ที่หน้าด้านที่สุด ตั้งแต่ประเทศไทยใช้ระบอบประชาธิปไตยเป็นต้นมา

เมื่อบ้าได้ถึงขนาดนี้ พูดติดต่อกันทุกวันมา 3 เดือน แล้วใช้กระบวนการจัดตั้งของพรรคไปกดดัน ล่อให้ชาวบ้านที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ไปปิดสถานที่ราชการ หน่วยเลือกตั้ง โรงพิมพ์ สี่แยก สนองความบ้าอำนาจของตัวเอง แล้วบอกว่าเป็นการ “รักชาติ”

หากได้อำนาจรัฐไปจริง จะไม่ย่ามใจปั่นป่วนทำตามอำเภอใจไปทุกอย่างหรือ? ไม่ชอบขี้หน้าใคร ก็ไปปิดล้อมบังคับขู่เข็ญ กล่าวหาว่าไม่รักชาติ ไม่ใช่คนดี

ผมขอยืนยัน จะไปเลือกตั้งวันที่ 2 กุมภาพันธ์นี้ เพื่อปกป้องสิทธิของผมในฐานะคนไทยคนหนึ่ง และเสนอตัวเป็น “ฝ่ายค้านในระบบรัฐสภา” ไม่ค้านข้างถนน หรือค้านด้วยการใช้ร่างทรง เพื่อผลประโยชน์แอบแฝงทางอ้อม

รัฐบาล และ กกต. ยืนยันจะจัดการเลือกตั้ง ผมก็ยืนยันจะไปใช้สิทธิ หากมีใครมาขวางผม ผมจะปกป้องสิทธิของผมด้วยกำลังและความสามารถเท่าที่ผมมี

หากแรงมา ผมต้องแรงกลับ ตาต่อตา ฟันต่อฟัน เพราะผมเชื่อมั่นในสิทธิของผมอย่างเต็มเปี่ยมด้วยความบริสุทธิ์ใจ

ผมไม่ยอมให้ใครมาจูงจมูก บังคับ ปิดล้อม ขู่เข็ญ และแอบอ้างเอาสิทธิของผมไปใช้เป็นของตัวเองโดยเด็ดขาด

คนไทยทุกคนต้องรู้จักปกป้องสิทธิของตัวเอง คุณจะเลือกตั้งหรือจะปฏิรูป มันเป็นสิทธิของคุณ

แต่อย่ามายิ้มกับสิทธิของผม

ผมชื่อชูวิทย์ กมลวิศิษฎ์ พรรครักประเทศไทย หมายเลข 3
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่