ป็อปคอร์น กาเร็ต มันอร่อยขนาดนั้นเลยเหรอ

กระทู้คำถาม
อ่านข่าวแล้วก้แปลกใจว่าไอ้ป็อปคอร์น กาเร็ต เนี่ยะมันอร่อยขนาดต้องต่อคิวยาวเป็นแถวขนาดนี้เลยเหรอ เคยไปซื้อที่ฮ่องกงกับเพื่อนสาว คุณเธอแห่ซื้อกันแบบเอาฝากเพื่อนเมืองไทยกันคนละสองสามกิโล ผมก้ลองชิมมันก้เหมือนข้าวโพดค่ัวบ้านเรา แค่มันเติมรสชาด แปลกๆใส่ไปก็เท่านั้นเอง แล้วไหงคนมันต่อแถวกันยาวเหยียดได้ขนาดนี้ หรือเป็นการตลาดของเค้าที่ทำแบบครีสปี้ครีมอะครับ ใครรู้ช่วยตอบทีว่ามันพิเศษกว่าป็อปคอร์นบ้านเราตรงไหนนี่ สงสัยมากๆ หรือตามกระแสกันเฉยๆ

ที่มา: http://www.knockkao.com
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 15
อร่อยขนาดนั้นไหม เราว่าอร่อยนะ อร่อยกว่าป๊อบคอร์นอื่นๆ

แต่ที่เราสงสัยมากๆ คือ มันน่าหมั่นไส้ขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย (ไม่ได้ว่าจขกท. นะคะ หมายถึงหลายๆคนที่แบบ เห็นอะไรฮิตก็ตั้งแง่ไว้ก่อน)

เห็นขนมฮิตๆทีไรโดนหมั่นไส้ทุกที มุกก็เดิมๆน่ะ ไม่เห็นอร่อยเลย แพง ขนมหม้อแกงที่ตลาดอร่อยกว่าอีก สู้ป๊อบคอร์นตามตู้ก็ไม่ได้ถูกกว่าอีก คนไทยบ้าเห่อ ฯลฯ คือ หม้อแกงอร่อยก็กินหม้อแกง นี่ป๊อบคอร์น ของคนละอย่าง ไม่งั้นก็เอาไปเปรียบกับมะละกอแขกดำซะเลยมั๊ย แพงไปก็อย่ากินหรือนานๆกินที และมันอร่อยกว่าป๊อบคอร์นตู้แน่ๆแบบไม่ต้องสงสัย คนไทยหรือที่ไหนก็บ้าของอร่อยค่ะ

ต่างคนต่างชอบก็พอเนอะ คนขี้หมั่นไส้นี่ดูแย่ออก ทำไมชอบเป็นกันจัง
แสดงความคิดเห็น
Preview