วันปิยะมหาราช

ขอทราบอาการสุนัขใกล้คลอดด้วยค่ะ

กระทู้คำถาม
อยากทราบอาการสุนัขใกล้คลอด โดยละเอียดเลยอ่ะค่ะ ว่าก่อนคลอดอาการเป็นยังไงมีเมือกหรือน้ำคล้ำอะไรไหมและน้ำสีอะไรค่ะ

คือมีน้ำคล้ายน้ำมูกเขียว ๆ ออกมาจากจิ๊มิ๊เค้าอ่ะค่ะ ตั้งแต่เมื่อคืนแล้วตอนประมาณ 4 ทุ่มเกือบ 5 ทุ่ม
แต่ก็ไม่มีอาการหอบกระวนกระวายหรืออาการใกล้คลอดตามเน็ตเลย
กินได้ แต่เค้าจะนอนมากกว่า มีขุดในกรงสักพักและก็นอนปกติ ท้องใหญ่ สีหัวนมปกติ ลองบีบดูมีน้ำนมออกมานิดหน่อยค่ะ
ตอนเช้าเค้าก็ตื่นมากินอาหารนิดหน่อยหนักไปทางน้ำมากกว่า และเค้าก็อึเป็นดำ ๆ ปนมูก ๆ นิดหน่อย
อึบ่อยฉี่บ่อย แต่ทีละนิด ๆ อ่ะค่ะ  คอยจับลูกเค้าเป็นระยะ ๆ คือลูกเค้าก็ยังดิ้นอยุ่ปกติ แบบพอเวลาจับเค้านอนหงายก็จะเห็นเปนลูก ๆ วิ่งอ่ะค่ะ

แบบนี้เค้าเปนอะไนคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview