ฝากไปยังพี่น้อง ก.ป.ป.ส ร่วมชาติ ที่เชื่อในตัวสุเทพว่า.... " กลับบ้านไปหาครอบครัวเถิดครับ "

กระทู้สนทนา
กลับบ้านเถิดครับ " ปักษ์ไต้รออยู่ "
แล้วปล่อยให้การ์ดฮาร์ดคอร์ ที่มันได้รับเงินค่าจ้าง  รึผลได้รับประโยชน์จากม๊อบแอ่นออกรับกระสุนกันเอง
.
.
.
ผมเชื่อครับ ว่ามีพี่น้องที่มีความคิดต่างแบบนั้นไม่น้อย
ทั้งกลุ่มที่ชอบสุเทพ
รึชอบชวน หรือชอบมาร์ค  รึเลือก ป.ช.ป มาตลอดชีวิต
และมาร่วมม๊อบครั้งนี้ด้วยความบริสุทธิ์ใจก็ไม่น้อย

แต่อยากจะวิงวอนไปให้ฉุกคิดครับว่าท่านมาเจ็บมาตายครานี้มันไม่คุ้มกัน
ทางเดินที่ถูกต้องเหมาะสมนั้นมี....และผมคิดว่ามันศิวิไลท์กว่ากันเยอะ
กลับบ้านเถิดครับ
ยังมีคนที่รัก คนที่เป็นห่วงท่าน รอท่านอยู่ที่บ้าน.....

ฟังผมสักนิดครับ !!
รูปการณ์สถานการณ์ครานี้  มันมีนัยยะอะไรบอกมาพอสมควรครับ  
ว่า...
หนทางลัดที่สุเทพกำลังทำอยู่เพื่อการได้มาซิ่งอำนาจในการบริหารประเทศครานี้นั้น
...จะด้วยการมีผู้ใหญ่หนุนหลัง  รึจะด้วยมีนายทุนใหญ่หนุนหลัง
รึจะยังไงก็ตาม.......หนทางชนะมันปิดตายแล้วครับ

ฟังผมต่อ...
สุเทพรุกเร้าหนักเพื่อให้เกิดความรุนแรงต่อเนื่องมาหลายครา
สิ่งที่สุเทพ  พร่ำเรียกวันละสามเวลาคือ...." ให้ทหารออกมายึดอำนาจ "  นั่นแหละครับคือสิ่งที่แกต้องการ
แกคิดว่า...
เมื่อทหารยึดอำนาจ  " จะเกิดรัฐบาลคนดี "  
เป็นรัฐบาลคนกลางเข้ามาบริหารประเทศ
คณะรัฐมนตรีก็คงมาแนว ๆ ของรัฐบาลขิงแก่ครับ  คือ ร.ม.ต คนดีศรีสยาม
หาใช่จะเป็นคนของ ก.ป.ป.ส หรอกครับ

ท่านคิดรึครับว่า " หากทหารออกมายึดอำนาจ "   คนที่จะมาบริหารบ้านเมืองนั้น  จะเป็นคนของ ก.ป.ป.ส
ยากครับ
หากมีการยึดอำนาจรัฐประหารจริง ๆ   ทหารก็คงไม่อ่อนเกมส์ขนาดนั้น
จริง...
สิ่งที่ สุเทพ และ ก.ป.ป.ส บรรลุเป้าหมายก็คือแค่เรื่อง " ไล่นายกยิ่งลักษณ์ลงได้สำเร็จ "  เท่านั้นเอง
ไอ่ที่ว่า ปฏิรูปอะไรนั่นน่ะ...ไม่มีทางครับ  
รัฐบาลขิงแก่ 2 ก็จะทำได้แค่ ร่าง ร.ธ.น ใหม่ แล้วก็เลือกตั้ง
และท่านเชื่อเหอะครับ   ว่า คุณยิ่งลักษณ์ ก็จะกลับมาอีก

กลับบ้านเถิดครับ !!
กลับไปหาคนรักคนห่วงที่รอท่านอยู่เถิดครับ
สุเทพแพ้แล้ว
คนที่อยู่ด้านหลังสุเทพ  ยอมรับแล้วว่า  ไม่มีทางที่จะเอาชนะพลังประชาชนได้หรอกครับ
ดูแอคชั่น 3 สเตปคือ
แอคชั่น 1 จาก ผ.บ.ท.บ
ที่เอนมาทางรัฐบาลลองตามทางเพจคุณ วาสนา  นาน่วม  ดูกันเองครับ

แอคชั่น 2 เมื่อวาน.....การเลือกตั้งยังคงเดินหน้า
ท่านลองคิดครับว่า  หากรัฐบาลรักษาการณ์ไม่ได้ซิกแนลดีดี อะไรมาสักอย่าง
รัฐบาลไม่เสียงแข็งหนักแน่น  " จนสมชัย  เสียงอ่อย ๆ " ได้หรอกครับ

แอคชั่น 3
สายวันนี้  ก.ป.ป.ส ที่ประกาศว่าจะบุก ที่มั่น เฉลิม
กลับสั่งยุติไปแบบฮาร์ดคอร์อารมย์ค้าง
มันบอกอะไรครับ
มันบอกว่า  บุกเข้าไปก็เจ็บตัวฟรี ทหารร่วมกับตำรวจต้านม๊อบเต็มพิกัด
แกนนำประเมินแล้วว่าถ้าเข้าไป ปะทะรุนแรงแค่ไหนหากทหารไม่ออกมายึดอำนาจตามที่คาดหวัง มันก็เจ็บตัวฟรี

ท่านลองคิดดูครับ  พี่น้อง ก.ป.ป ส เสียชีวิตไปร่วม 10 รายแล้ว
ยังไม่มีทีท่าที่การรัฐปรหารจะเกิดขึ้น
อย่างที่ผมเคยเรียนไปแล้วครับว่า  ประตูแห่งรัฐประหารมันได้ปิดตายไปแล้ว  
ไทร์มิ่งของการรัฐประหารมันเลยจุดสุกงอมไปแล้ว .... ไม่มีหรอกครับ ทหารได้รับสัญญาณลึกลับทรงพลังเกินกว่าจะฝืนได้

พี่น้อง ก.ป.ป.ส ผู้บริสุทธิ์ครับ
กลับบ้านเถิดครับ   หากท่านคิดว่าจะอยู่เพื่อคัดค้าน  ขัดขวางการเลือกตั้งในวันที่ 2 นี้นั้น
ท่านโปรดคิดใหม่ครับ ว่า  เมื่อคราวันที่ 26 นั้น
ท่านได้ทำการขัดขวางการเลือกตั้ง  กระแสมันตีกลับมาที่ฝั่งพวกท่านมากแค่ไหน
ทั้งกระแสชาวบ้าน  และกระแสโลก.......แน่นอนครับ  วันที่ 2 จะไม่เหมือนวันที่ 26
เพราะวันที่ 2 คนกรุงเทพจะออกมาเลือกตั้งราว ๆ  1 ล้านคน  แต่คนพวกท่านมีแค่ 2-3 หมื่นคน
ไม่มีทางที่จะต้านพลังของคนข้างมากได้หรอกครับ

กลับบ้านเถิดครับ
ปล่อยฮาร์ดคอร์รับจ้าง ผู้ซึ่งได้รับผลประโยชน์
ปล่อยให้มันวิ่งเข้าไปสูดแก๊สน้ำตา
ปล่อยให้มันเดินเข้าไปรับกระบอง
ปล่อยให้มัน กระโดดเข้าไปรับกระสุนยาง
ปล่อยให้มัน คลานเข้าไปในคุกให้สมใจมันเถิดครับ

ผมไม่อยากเห็นท่าไม้ตายท่าสุดท้ายที่มันจะทำการใหญ่เหมือน สารวัตร จ๊าบ C4
แบบนั้น คนที่รัก คนที่เป็นห่วงท่านที่บ้าน  จะได้รับเพียงร่างที่ไร้วิญญาณของท่านที่บ้านเกิด
และผมเชื่อว่าพื้นที่ถิ่นฐานบ้านท่าน ยังมีศักยภาพมากมายรอท่านกลับไปดูแล

ด้วยความปราถนาดีจากใจจริงครับ  ผมไม่เคยดูถูกดูแคลนคนคิดต่าง  เพื่อนสลิ่มใน รดน รู้จักผมดี
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview