สงเคราะห์บุตรประกันสังคม

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะทุกๆคน
วันนี้มีเรื่องรบกวนสอบถามเกี่ยวกับเรื่องประกันสังคม เงินสงเคราะห์บุตร(เรียกถูกหรือเปล่า)ที่ทางประกันสังคมช่วยเดือนละ400฿ เรื่องของเรื่องเราไม่ได้ตั้งแต่ธค.  เมื่ิวานเลยโทรไปถาม แต่รอสายนานมากไม่มีเจ้าหน้าที่รับสาย จนระบบถามว่าให้ฝากเบอร์ติดต่อกลับ เราก็เลยฝากเบอร์ไว้ แต่ตอนนี้ยังไม่มีใครติดต่อกลับมา อันนี้เข้าใจว่าอาจมีคนใช้บริการเยอะ

มาถึงคำถามที่เราอยากถามแม่ๆในนี้ ว่ามีใครเป็นเหมือนเราไหมที่ไม่ได้เงินช่วยเหลือตรงนี้ และ มีใครพอทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร

ขอบคุณทุกๆคำตอบค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่