ใครเคยมีคนรู้จักโทรมาขอซื้อรถต่อจากเราบ้างไหม

กระทู้สนทนา
เนื่องจากวันนี้ช่วงหัวค่ำผมก็นั่งเล่นเน็ตตามปกติ แต่จู่ๆพ่อก็เดินเข้ามาบอก

พ่อ:....คนนี้เขาโทรมาขอซื้อรถ ที่ลูกใช้อยู่
ผม:ก็ถามกลับ แล้วเขาให้เท่าไร
พ่อ: ให้ 190000 เงินสดเลย
ผม:งั้นก็ขายเลย แล้วซื้อรถใหม่ แต่ถ้าซื้อมือสอง ไม่ขาย
พ่อ:ก็ขายแล้วซื้อรถใหม่เลย อีโค่คาร์ (พ่ออยากได้มาร์ช ผมอยากได้มิราจ)
พ่อก็หยุดคิดสักพัก
พ่อ:งั้นเอาไว้ก่อนดีกว่า ขี้เกลียจผ่อน

มีใครเจอเหตุการณ์นี้บ้างไหม ไม่ใช่ครั้งแรกด้วย 3-4 ครั้งแล้ว หนักสุดหอบเงินมาถึงบ้านผมเลย แต่สุดท้ายพ่อก็ไม่ยอมขาย

เจ้าคันนี้ ไม่รู้เขาติดใจอะไรอยากได้จัง
แสดงความคิดเห็น
Preview