ขอคำแนะนำ คันเร่งไฟฟ้า ??????

กล่องดันคันเร่ง มีประโยชน์อะไรบ้างครับ ผลระยะยาวมีรึป่าว ???

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 11
ผู้ไม่รู้ย่อมไม่ผิดครับ มันขึ้น อยู่กับค่าหน่วงครับ ผมลองจำเวลามาแล้วครับ

0-140 22 วิ ไม่ใส่คันเร่งไฟฟ้าครับ
0-140 19 วิ ใส่กล่องครับ จำเวลาที่ GPS ครับ
มันไม่ใช้หน่วงที่คันเร่งไฟฟ้าครับแต่เป็นที่ลิ้นปีกผีเสื้อให้เปิดช้าครับ
ถ้าใส่กล่องลิ้นปีกผีเสื้อจะเปิด เหมือนคันเร่งสาย ครับ
คำว่าคันเร่งไฟฟ้าคือ ความเร็วจะไปตามรอบครับ ไม่ใช้ที่กำลังเครื่อง คือไม่มีส่วนกบกดสุดหรือกดน้อยครับ กดสุดก็แค่ ปลด close loop เท่านั้น ไม่ได้ชอบไรมากเท่ากล่องครับ
คันเร่งสายคือ ตามตีน
แล้วกล่องคันเร่งไฟฟ้าส่วนใหญ่ ก็เทคนิคเดียวกันครับ ก็ส่วนค่าไปหลอก ECU ครับ ว่าลิ้นเปิดน้อยไปนะ เปิดเร็วๆๆ เยอะๆๆ หน่อยดิ
หรือ ก็ไปหลอกค่า ecu ว่าคันเร่งช้าไป อะไรประมาณนี้ครับ เปิดเลยครับ โหมดสุดวิ่งขี้เต็มครับ ครั้งแรกกดไปคุมรถจะไม่ได้มันมามากเกินไป
คนไม่รู้ย่อมไม่ผิดครับ แต่ไม่ชอบที่ว่าโง่แล้วโดยหลอก ตลกมากๆๆ พวกคุณไม่เคยใช้หรือป่าว
เชื่อผม pantip อย่าถามเรื่องรถครับไปถามกับ clubรถของคุณดีกว่าครับ พวกรู้ไม่จริง เยอะครับ
ความคิดเห็นที่ 7
มีผลอะไรเลยกับเครื่องยนต์ จะว่าแรงทางใจก็คงได้เพราะ มันแค่ทดอัตราเหยีบคันเร่งเท่านั้นเอง

อย่างยี้ห้อd1 ที่กำลังมาแรงขนาดนี้ ก็ทดการเปิดลิ้นผีเสื้อได้สูงสุดที่6% หากเหยีบไปแรงดันไฟฟ้าค้าเร่งที่1vol กล่อมันมันก็จะหลอกว่าเราเหยีบไปที่1.2vol เครื่องยต์ก็เร่งตามที่ว่า ถามนิดสิมันต่างจาก คนไม่ใส่กล่องคันเร่งแล้วเหยีบ ที่1.2ไหม ก็ไม่ต่างกันเลย
แต่จะต่างกันตรงที่ เราไม่ต้องเหยีบคันเร่งลึกเท่าคันที่ไม่ใส่กล่อง และหากระทืบคันเร่งแบบมึดจบตรีนจะมีแรงดันไฟที่4 vol แต่กล่องที่ดีมันจะไม่ทดเกิดกว่าแรงดันสูงสุดเพื่อป้องกันระบบไฟฟ้าของกล่องควบคุมเครื่อง (ecuหรือpcmและแต่จะเรียก)เพื่อกันช็อตเพราะมันมีแรงต้ารแรงดันไฟฟ้าต่ำตามที่เข้าสร้างมา กล่องคันเร่งควายๆๆมันจะทดเกิน4vol พอใช้ไปสักพักตัวต้านไฟเสื่อมเม่งก็ช็อตพากล่องราคาหลังหมื่น2เหมื่นกระจุย

กล่องคันเร่งไฟฟ้า จริงๆๆเป็นของเพื่ออำนวยความสะดวกเท่านั้น ไม่ต้องเหยีบลึก หารถรุ่นไหนหน่วงคันเร่งไฟฟ้ามันก็ช่วยให้ขับออกตัวง่ายขึ้น
แต่มันไม่ได้แรงเร็วกว่าคันที่ไม่ใส่เลย  กล่องเพิ่มความสะดวกครับไม่ใช่กล่องเพิ่อความแรงแต่ประการใด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่