ขนส่งปิด โอนรถไม่ได้ ทำยังไงดีคะ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ _/\_

สอบถามหน่อยค่ะ พอดีเราจ่ายงวดรถหมดช่วงนี้พอดิบ-พอดี๊กับที่ขนส่งหมอชิตปิดชั่วคราวเพราะปัญหาความวุ่นวายทางการเมือง(ไม่ดราม่านะคะ)

เมื่อวานซืนนี้ไฟแนนซ์โทรมาแจ้งเราว่าดำเนินการโอนรถให้ไม่ได้เพราะติดปัญหาเรื่องนี้(เราให้ไฟแนนซ์ดำเนินการให้ จ่ายตังค์แล้วด้วย)

ช่วงนั้นเรายุ่งๆ ยังไม่ได้หาข้อมูลก็ได้แต่ถามกลับว่าแล้วจะดำเนินการให้เมื่อไหร่?
ไฟแนนซ์ก็ตอบกลับมาว่า "ก็จนกว่าขนส่งจะเปิด"

แล้ววันนี้นี่เองที่เราพึ่งว่าง ถึงได้มาหาข้อมูลจนทราบว่าช่วงนี้สามารถติดต่อทำธุระกับขนส่งได้ที่ขนส่งจ.นนทบุรี
ไม่ทราบว่าข้อมูลนี้จริงหรือเปล่าคะ?

แล้วเราต้องทำยังไง โทรไปเร่งให้ไฟแนนซ์ดำเนินการหรือร้องเพลงรอต่อไปดี?

อีกนิดค่ะ...นอกจากเรื่องโอนรถแล้ว ไฟแนนซ์ก็ยังไม่ทำเรื่องต่อภาษีซึ่งจะหมดวันที่ 26 มค.นี้ให้เราอีก เหมือนเดิมค่ะ เพราะขนส่งปิด

เฮ้อออออ... เราควรทำไง ใครก็ได้แนะนำที????????
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่