จริงไหมครับที่คนแห่ถอนเงินจาก ธกส. เนื่องจากนโยบายจำนำข้าว

กระทู้สนทนา
เห็นมีข่าวออกมาว่ารัฐบาลจะเอาเงินสภาพคล่องของ ธกส. กับธนาคารออมสิน
เอามาจ่ายในนโยบายรับจำนำข้าวที่ค้างชาวนา 1แสนกว่าล้าน
จากยอดที่จ่ายไปแล้ว 5แสน กว่าล้าน
รวมกับข้าวที่ค้างในสต๊อกที่ยังไม่สามารถเร่งระบายได้
ทำไมไม่เอาเงินจากขายข้าว แต่ไปเอาเงินจาก ธกส.แทน
หรือเพราะตอนนี้ยังขายข้าวไม่ได้ แล้วที่บอกจีนจะรับชื้อหมายความว่าไงครับ
ฝากเสื้อแดงช่วยมาตอบคำถามหน่อย
ไม่แปลกใจเลยที่ม็อบจะระดมคนได้เยอะ ทั้งๆที่แกนนำเป็นสุเทพ
มองยังไงผมว่ารัฐบาลทำตัวเองแท้ๆ หลายฝ่ายบอกให้รับจำนำเท่าราคาตลาด
แต่ดันทุรังรับจำนำในราคาสูงลิ่ว
แสดงความคิดเห็น
Preview