วันภาษาไทยแห่งชาติ

เชื่อมต่อWIFI สัญญาณเต็ม แต่ขึ้น limited access ตลอด

กระทู้คำถาม
รบกวนผู้รู้ แนะนำการแก้ปัญหาหน่อย พอดีไม่มีความรู้ด้านนี้เลย ใช้เป็นอย่างเดียว

ใช้โน๊ตบุ๊ค แล้วเชื่อมต่อwifi ขึ้น limited access ตลอดเลยค่ะ และเป็นทุกช่องสัญญาณเลย ทั้งทรูwifi 3bb และwifiบ้าน

แต่เชื่อมต่อผ่าน แอร์การ์ด สายLAN ก็เชื่อมต่อได้ปรกติค่ะ

ใช้window7 น่ะค่ะ แต่ก่อนก็เล่นได้ปรกติไม่มีปัญหา

พอจะมีแนวทางแก้ไขปัญหาอย่างไรคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview