--การเลือกซื้อเครื่องทั้งมือถือเเละnotebook ซื้อจากศูนย์จะดีที่สุดใช่ไหมค่ะ? หรือจากร้านไหน ขอความรู้ค่ะ!--

กระทู้คำถาม
http://pantip.com/topic/31527404
จากกระทู้ List รายชื่อมือถือ ราคาในงบไม่เกิน 15,000
มีหลายท่านใจดีมาเเนะนำ
ดีใจมากกก ขอบคุณนะคะ ^^

-------------------------------------------

เกริ่นอีกทีว่า หนูไม่เซียนเรื่องเทคโนโลยีมาก
ดังนั้นจะไม่ทันลูกล่อลูกชนต่างๆ
(เพราะพูดเลยว่า เเม้เเต่ศูนย์ซัมซุงเองที่เคยเอาเครื่องไปเปลี่ยน
เเค่เจอพนักงานมารยาทไม่ดีใส่ ทั้งทีเราเป็นลูกค้า ... ก็จ๋อย งิด ไม่กล้าพูดอะไรมากเพื่อรักษาประโยชน์เท่าไหร่
ว่าง่ายๆคือ เออออห่อหมก กับพนักงานประจำค่ะ --)

ดังนั้น ถ้าจะเลือกซื้อโทรศัพท์
LG optimus G - 13,000-15,500฿ ไม่ชัวร์ราคาปัจจุบัน
LG optimus G pro - ไม่ทราบราคา?
LG optimus G pro lite  - 10,900฿
LG nexus 5 - 16,900 ฿
(เกินงบๆๆๆ T^T โอ๊ยย ขอคิดชัดๆเปรียบเทียบอีกทีค่ะ ฮา)
Sony xperia Z  - 14,990฿
Samsung note 2  :  15,900฿
Samsung GALAXY Grand 2  : 11,900

รายการที่ว่ามาประมาณนี้ ควรซื้อจากศูนย์ จะดีที่สุดใช่ไหมคะ

ขอถามประดับความรู้เพิ่มว่า
ร้าน jaymark หรือ ร้านมือถือรวมหลายรุ่นในห้างนี้ เชื่อถือได้ชัวร์มากๆใช่ไหม?
มีประกัน ราคา เเละอุปกรณ์ เหมือนซื้อจากศูนย์มั้ยคะ?

ไม่ทราบความเเตกต่างของร้านที่ซื้อเลย

ส่วนมาบุญครองจากที่อ่านมา
ใช้คำว่า 'อย่าหลงไปไว้ใจ' จะดีกว่าใช่มั้ยคะ ตามจริงก็มีคนเเนะนำไปซื้อมาบุญครอง

เเต่อย่างที่บอกไป
ไม่เซียนมือถือ เทคโนโลยี เเละที่สำคัญ ไม่เซียนพ่อค้าเเม่ค้าค่ะ --*

ถ้าเพิ่มอีกนิด (เนื่องจากจะซื้อคอมพิวเตอร์ต่อ ฮา) คือ ร้านที่ฟอร์จูนก็คล้ายกับที่มาบุญครองรึป่าว?
จำได้เลยว่า เคยไปซื้อหูฟัง ขอเค้าตัวเเท้มา ขึ้นรถปุ๊ป เห็นเลยว่าสายเป็นรอยไหม้
เลยรีบลงไปเปลี่ยนอย่างไว คิดในใจว่า "นี่ขนาดให้เงินเต็มราคานะ-o-"

สรุปเลยคือ ไม่ว่าจะซื้อโทรศัพท์ หรือ คอมพิวเตอร์
ควรซื้อจากศูนย์ ดีที่สุดใช่ไหมคะ??

เครื่องชัวร์ ไม่ใช่สองวันส่งเคลม
ทั้งอุปกรณ์ที่ให้มาครบ
การดูเเลหลังการขาย
ประกัน เคลม
ลงโปรเเกรมเครื่อง (สำหรับ notebook)
อื่นๆ เท่าที่ลูกค้าควรจะได้รับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่