มาแล้วครับ แนวทางปฏิรูปการเมืองของ ก.ป.ป.ส

กระทู้สนทนา
ประกาศแนวทางปฏิรูปการเมืองของ ก.ป.ป.ส
กราบเรียน : พี่น้องมวลมหาประชาชน

เรื่อง : แนวทางปฏิรูปทางการเมืองของ ก.ป.ป.ส

ก.ป.ป.ส ขอเรียนพี่น้องประชาชนว่าแนวทางปฏิรูปทางการเมืองที่มวลมหาประชาชนต่างเรียกร้องเรียกหานั้น
บัดนี้ ก.ป.ป.ส จะได้นำเรียนแนวทางปฏิรูปการเมืองก่อนการรับสมัครเลือกตั้งใหม่ดังนี้

1. ห้ามคนที่เคยเป็นสมาชิกพรรค ไทยรักไทย พรรคพลังประชาชน และพรรคเพื่อไทย ลงรับสมัครการเลือกตั้ง
2. ห้ามคนที่มี หรือเคยมีนามสกุลต่าง ๆ ดังนี้ลงรับสมัครเลือกตั้ง ไม่ว่าในครั้งนี้ หรือการรับสมัครเลือกตั้งทุกระดับในอนาคต
ได้แก่นามสกุล ชินวัตร / ดามาพงษ์ / วงค์สวัสดิ์ / พรมนอก / โตวิจักรไชยกุล / เรืองสุวรรณ / อยู่บำรุง / เกียรติสุรนนท์
บุญทรงไพศาล / เทพกาญจนา และ ฉายแสง
3. ห้ามผู้มีปริญาตรีน้อยกว่า 3 ใบลงรับสมัครเลือกตั้ง แต่อนุญาตให้สำหรับผู้มี ปริญาโท 2 ใบ หรือ ปริญญาเอก 1 ใบ
4. ห้ามคนที่ไม่เคยมาร่วมชุมนุมกับ ก.ป.ป.ส ลงรับสมัครเลือกตั้ง
5. ห้ามคนที่เคยเข้าร่วมชุมนุมกับ น.ป.ช ลงรับสมัครเลือกตั้ง
6. ห้ามผู้มีการศึกษาต่ำกว่าปริญญาตรีมาลงคะแนนเสียง
7. ห้าม ใครหรือผู้ใดที่เคยแสดงออกถึงความไม่เห็นด้วยกับหลักการปฏิรูปของ ก.ป.ป.ส ลงสมัครรับเลือกตั้ง
รวมทั้งไม่มีสิทธ์ในการลงคะแนนเสียงไม่ว่าจะเคยแสดงความไม่เห็นด้วยทางด้านรายการโทรทัศน์ สิ่งพิมพ์
รวมทั้งการแสดงออกทางสื่อออนไลท์ ทั้ง LINE / FACEBOOK / PANTIP ราชดำเนิน  และเวปบอร์ดการเมืองทุกแห่ง

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน
นาย สุแทพ  เทียกสุบรรณ

V
V
V
V
V
V
V
V

555+++
วันนี้ว่างจัดครับพี่น้อง...
และเห็นม๊อบหรอมหรอย ยังกะมอยขัดหม้อมันสบายใจไงไม่รู้ครับ
แถมเดินมาเดินไปใครไม่รู้ทำระเบิดหล่นใส่หัวอีก
แหม๊...
มันน่าคิดนะครับ !!  
ระเบิดเจี้ยยยย...ไรตูมมามีแค่คนเจ็บกันแค่นิดหน่อย
ผมหล่ะเคยเห็นแต่รูปเด็ก ๆ ที่ไปเก็บระเบิดเก่ามาเล่นแล้ว ระเบิดตู๊มมมมมม

ผมเห็นสภาพศพเละกันไม่มีชิ้นดี.....เฮ้อออ   นะ..แปลก

http://www.oknation.net/blog/seagull/2014/01/17/entry-3

เอาน่ะนะ  
แต่ถ้ามีมือดี มือมืดขาเบื่อม๊อบ เอาระเบิดมาทำหล่น
ผมว่ามันลูกเล็กไปหน่อยนะ อานุภาพไม่รุนแรง
ขอให้ท่านเอาใหม่นะ  จัดมาแบบจัดหนัก ๆ แบบลูกนี้เลยจ่ะ...พ่อมหาจำเริญ

และครานี้นะ
ทำหล่นให้มัน กง กง กะบาลใครสักคนเด้ออออออ

อร้า..ถ้าหล่นใส่กลางกะบาลคนในรูปด้านบนได้
ผมเชื่อว่าคนกรุงเทพหลายแสนคน  และคนในเมืองไทยหลายล้านคนคงมีความสุขอย่างยิ่งเลยจ่ะ....จัดมา

555+++
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่