วันฮาโลวีน

ขอวิธีกำจัดแมลงหวี่ขน ที่อยู่ในห้องน้ำ

กระทู้คำถาม

ขอวิธีกำจัดแมลงหวี่ขน แบบให้หมดไป

ใครพอทราบวิธีกำจัดหรือเปล่าครับ ขอเป็นวิธีกำจัด ไม่ใช่วิธีป้องกัน

เคยได้ยินว่าวิธีป้องกันให้ใส่ตัวดักที่ท่อระบายน้ำ หรือบางคนบอกว่าให้เลี้ยงจิ้งจก หรือตุ๊กแก แบบนั้นไม่เอานะครับ

ขอแบบว่าวิธีกำจัด ถ้าหากต้องทำให้ห้องน้ำ หรือท่อระบายน้ำสะอาด มีน้ำยาชนิดใดบ้างที่สามารถทำความสะอาดได้สะอาดถึงขนาดที่ไม่ให้มันมีแมลงหวี่ขนได้อีก

ปล. ขออนุญาต Admin tag ห้องหว้ากอ และห้องชานเรือน ด้วยนะครับ เผื่อว่าห้องวิทย์ หรือคุณแม่บ้านจะมี น้ำยา หรือวิธีการทางวิทยาศาสตร์ในการกำจัดแมลงหวี่ขน
แสดงความคิดเห็น
Preview