ปัญหาของฟอร์ด เฟียสต้า

กระทู้คำถาม
เวลาสตาร์ทเครื่องยนต์ แล้วไปนั่งในรถได้ยินเสียงเครื่องยนต์ สายพานและมูลเล่ย์ ดังวึ่งๆๆมันคือเสียงปกติของฟอร์ดเฟียสต้าใช่ไหมครับ คือผมเพิ่งออกรถฟอร์ด เฟียสต้า sport 5 ประตูมาอ่ะครับ เมื่อไปเทียบกับรถยี่ห้ออื่นๆรู้สึกว่าของเรามันดังกว่าเขา และถ้ามันไม่ปกติแล้วมันเกิดจากอะไรครับ ไปให้ช่างที่ศูนย์เขาเช็ค ช่างเขาบอกปกติ แต่ผมยังไม่แน่ใจกลัวช่างศูนย์ไม่รู้จริง ก็เลยอยากจะถามผู้ที่ใช้หรือผู้ที่มีความรู้ช่วยอธิบายให้กระจ่างทีครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview