ความไม่เข้าใจของผู้ชาย ที่มีกับผู้หญิง ขอระบายหน่อยเถอะ

กระทู้คำถาม
ผู้หญิงครับ ผมซื้อผ้าอนามัยแบบไม่มีปีกมาให้ ทำไมต้องโกรธ ใส่แบบมีปีกแล้วมันบินได้หรือไงครับ
แล้วไอความยาวเนี่ย กรุณาบอกให้ชัดได้ไหมครับผมผู้ชายนะครับไม่เคยใช้ บอกให้เลือกที่ยาวที่สุดมา
พยายามหาอันที่ยาวที่สุดให้แล้ว ได้ 35 ด่ากุอีก! จะเอายาวแค่ไหน เท่านี้ก็พาดข้ามเจ้าพระยาได้แล้วนะ
คุณจะเปะยันไหปลาร้าเลยมั้ย ยังไม่นับแบบหนา แบบบาง  เข้...
ซื้อทีกุตึบเลย ขอพาราซัก 4-5เม็ด ปวดกบาล ร้องไห้

ฝากถึงผู้ผลิตนะครับ กรุณาบอกให้ชัดเจน เป็นตารางได้ยิ่งดีนะครับ คนมีหรรม งง ไม่เข้าใจ
มีปีกมั้ย ยาวเท่าไหร่ หนาบาง หน้านุ่ม หน้าแห้ง ซื้อทีพลิกแล้วพลิกอีก ยืนก่งก๊ง ตรงผ้าอนามัยนานๆ
เวลาเขามอง สะเทือนใจนะครับ  ขอชัดๆ ตัวโตๆ

สุดท้าย ฝากถึงผู้หญิงนะครับ วันหลังจะฝากซื้อนะครับ บอกให้ชัด หนาบาง มีปีกหรือไม่ ยาวเท่าไหร่
(กรุณาบอกเป็นหน่วยเซนติเมตรเช่น 25 35 เมตรกว่า อะไรว่าไป อย่ามาสั่งประเภท เอากลางๆ เอาสั้นๆ
กุไม่รู้นะครับ กุไม่เคยใช้ แล้วให้เวลากุทำรีเสริชบ้าง อย่าเร่ง พอซื้อผิดโทษกุอีก ร้องไห้)

เข้าใจตรงกันนะครับ จบนะ....ร้องไห้

แก้ใข ครั้งที่ 1

ขอบคุณนะครับสำหรับทุกโหวด ทำให้ผมอุ่นใจขึ้นมาก ว่าผมไม่ได้ประสพหายนะนี้ เพียงคนเดียว
ทราบซึ้งมาก ขอบพระคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 11
ที่ว่ามานี่ยังไม่นับยี่ห้อที่ตรงจริตพวกนางอีกนะ ลอริ ไม่เอาจะเอาโซฟา ไม่มีปีกไม่เอา จะเอาแบบปีก2ชั้น4แฉก กลางวันก็ต้องใส่อีกแบบกลางคืนก็ต้องอีกอย่าง จำได้ว่าตอนซื้อให้แม่ตอนเด็กๆเดินไปบอกแปะเจ้าของร้านเอาโกเต๊กกล่องแกก็หยิบให้มาทั้งแบบนั้นดูๆมันก็แบบเดียวกันหมด ขนาดที่บ้านเป็นร้านขายของชำวันใหนเมียลืมพกเข้าห้องน้ำแล้วใช้ให้ไปหยิบให้กว่าจะได้แบบที่หล่อนจะใช้เรียกว่าเดินมาหยิบเองเอาไปใส่แล้วค่อยมาสอนกุอีกทียังใช้เวลาน้อยกว่าใช้กุหยิบเลย ผู้ชายอย่างเราๆหลายๆคนไม่รู้สึกเขินรึอายหรอกเวลาไปซื้อผ้าอนามัยให้แฟนบอกตรงๆไปซื้อถุงยางใช้เองยังอายกว่า แต่มันปวดหัวเวลายืนเลือกให้นี่แหละสารพัดยี่ห้อสารพัดแบบ ทั้งมีปีก มีหาง กลางวัน กลางคืน ดีนะยังไม่มีใครทำแบบพักเที่ยงมาด้วย แล้วใหนจะกลิ่นอีก กลิ่นชาเขียว ชาขาว ชาดำเย็น แต่ว่าชายใดที่ยอมไปซื้อผ้าอนามัยให้เมียได้ชายนั้นแหละคือยอดชายท่องไว้
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
แนะนำคราวหน้า จัดแพมเพิร์สให้เจ้แกเลยครับ เอาไปให้แล้วบอกว่า
"อ่ะ  คราวนี้ไม่ต้องกลัวยาวไม่พอแล้วนะ    ขี้ใส่เลยก็ได้"

55555555555
ความคิดเห็นที่ 31
แฟน : ตัวเอง เค้าปวดท้องอ่ะ ลุกไม่ไหว ผ้าอนามัยหมดไปซื้อให้หน่อยดิ
ผม : แบบไหนอ่ะ แล้วเค้าจะซื้อถูกไหมอ่า
แฟน : ซื้อไม่เป็นหรืออายไม่อยากซื้อให้
ผม : ซื้อไม่เป็นจริงๆ
แฟน : ก็ไปดูซองเดิมดิอยู่ในตู้เสื้อผ้าอ่ะ
ผม : เออ เดี๋ยวไปซื้อให้

แฟน : (โทรมา)ตัวเองเค้าอยู่เซเว่น เอาอะไรไหม
ผม : เอาโค้กขวดนึงแล้วก็...
แฟน : แล้วก็อะไร พูดมาเร็วๆ เมื่อยขา
ผม : ถุงยาง
แฟน : ไม่ซื้ออ่ะ ซื้อไม่เป็น อาย ไม่มีก็ไม่ต้องเอา อยากเอาก็ไม่รู้จักเตรียม อดไป แค่นี้นะ ตู้ดๆๆๆๆ
ความคิดเห็นที่ 14
อันที่จริง หญิงของคุณ ก็ใจร้าย
ใช้ผู้ชาย ไปซื้อของ ไม่รักหน้า
คุณก็ดี ใจหาย ไปซื้อมา
คงจะรัก หนักหนา ตามใจนาง

หรือว่าเธอ เจ็บป่วย ไปไม่ไหว
จึงต้องใช้ คุณซื้อ ตอนเดินห้าง
น่าจะบอก รายละเอียด เป็นแนวทาง
ให้ห่อเก่า เป็นตัวอย่าง ก็ยังดี

พอซื้อมา ไม่ถูกใจ ก็วีนแตก
ผมว่าดูแปลกแปลก หญิงคนนี้
หาเรื่องวีน หรือเปล่า ดูให้ดี
แค่เรื่องนี้ หรือเรื่องอื่น ที่โกรธเคือง

หรือว่าคุณ ไปมีกิ๊ก จนเธอโกรธ
เข้าสู่โหมด เกลียดขี้หน้า พาลหาเรื่อง
เห็นอะไร ขวางหูตา พาโกรธเคือง
เรื่องบางเรื่อง เล็กเป็นใหญ่ ไฝ้อย่างเดียว
ความคิดเห็นที่ 9
เห็นใจครับ เคยซื้อผิดแถมโดยเมียด่าว่า จับอยู่ทุกวันดันบอกว่าไม่รู้ขนาด
ความคิดเห็นที่ 2
เราเป็นผู้หญิงซื้อที ยังยืนอ่านปวดหัวเลยค่ะ พวกนี้จะมีบอกว่า ผิวสัมผัสนุ่มหรือแห้ง (ซึมซับดี)
ยาวเนี่ย ไม่แน่ใจปัจจุบันถึง 40 แล้วรึเปล่า แต่ปกติถ้าตอนกลางคืนจะใช้ 35 ค่ะ

ส่วนแบบมีปีก มันจะช่วยให้แผ่นไม่เลื่อนหลุดได้ง่าย จริงๆช่วยได้นิดเดียว แต่เราก็ชอบมากกว่าไม่มีปีกนะ สำหรับวันมามาก

ขอยืมภาพมานะคะ จะมีบอกอยู่ข้างหน้าชัดเจน ว่ากี่ ซม. ส่วนใหญ่พวกนี้จะเป็นของกลางคืนค่ะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ยาว 40 ซม. ก็จะมีบอกชัดเจน จขกท ถ้าได้ซื้ออีกก็ลองสังเกต คิคิ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ส่วนพวกกลางวันจะเป็นประมาณนี้ค่ะ เน้นสั้นและบาง มีปีกหรือไม่มีปีกก็ได้ สำหรับวันมาน้อย

มีแบบแผ่นบางๆเล็กๆ ด้วยนะคะ ซองมันจะเล็กๆ เยอะเยะ เป็นผู้หญิงเองยังเลือกไม่ถูก
แสดงความคิดเห็น
Preview