การปฎิรูปประเทศไทย โดย กปปส และ พรรค ประชาธิปปัตย์

กระทู้สนทนา
คืออยากจะถาม คนกลุ่มนี้ว่า ทำไมถึงต้องมาคิดปฎิรูปประเทศไทย ในเวลานี้ด้วยครับ

ทั้ง ๆที่ก่อนหน้านี้ พวกคุณก็มีเวลา เคยมีอำนาจ สุเทพ เคยเป็นถึงรองนายก ในช่วงเวลานั้นมีอำนาจมากมายก่ายกอง
อยากจะถามว่า ทำไมคุณถึงไม่ยอมตั้งแบบแผนการปฎิรูปประเทศ ในช่วงเวลานั้นละครับ

พอหลังจากปี 53 ก็มีรัฐบาลใหม่มา คือรัฐบาลยิ่งลักษณ์ ในช่วงเวลาก่อนหน้านี้ ทำไมถึงไม่เสนอแผนการปฎิรูปให้รัฐบาลทำละครับ

แล้วทำไม พวกคุณถึงต้องอยากมาปรับเปลี่ยนกติกาการเลือกตั้งในเวลานี้ด้วย ทั้ง ๆที่ก่อนหน้านั้น คุณก็เป็นคนเขียนกฏหมายเอง อยากจะถามว่า พวกคุณไม่พอใจกติกาที่พวกคุณเขียนขึ้นมาเอง หรือว่า อยากจะเปลี่ยนใหม่ เปลี่ยนไปเรื่อย ๆเพื่อไม่ให้ พรรคอื่น ๆชนะพรรคตัวเอง กันแน่

อยากจะฝากไปบอกกับ กลุ่ม กปปส และ ประชาธิปปัตย์ว่า

ขนาด คุณ อลงกรณ์ พลบุตร เสนอให้ปฎิรูปพรรค ประชาธิปปัตย์ เพราะแพ้เลือกตั้งมาตลอด หลายปีมานี้ คุณยังไม่สนใจ และปลดท่านออกจากตำแหน่ง แบบนี้แล้ว การปฎิรูปประเทศไทย ที่พวกคุณจะทำ มันจะมีความน่าเชื่อถือหรอครับ ขนาดพรรค ของตัวเอง ยังไม่คิดจะปฎิรูป แล้วจะมาเสนอหน้าปฎิรูปประเทศไทยทำหอกอะไรครับ

ผมเป็นแค่เด็ก อายุ 17 คนหนึ่งที่อยากเห็นการ ปฎิรูปประเทศ ไปพร้อม ๆกับการเลือกตั้ง ตามกฎหมาย ตามกติกา
-ถึงผมจะยังไม่มีสิทธิในการเลือกตั้งเลือกคนมาบริหารประเทศในช่วงเวลานี้ แต่ในอีกปีถัดไปในอนาคต ผมต้องการใช้สิทธิในการเลือกผู้แทนของผม ซึ่งคุณกำลังจะทำให้การปฎิรูปของคุณ มาตัดสิทธิในการเลือกตั้งของผมจนไม่รู้ว่าจะอีกกี่ปี ถึงจะปฎิรูปเสร็จ

ผมไม่ยอม นี่บอกเลย เท่
แสดงความคิดเห็น
Preview