โรงเรียนราชวินิต ประถม เขตดุสิต(ห้องเรียนพิเศษ) ต้องเสียเงิน **ค่าใบสมัคร 200 บาท** ด้วยใช่ไหม

กระทู้คำถาม
อยากให้ลูกทดลอง  สอบเข้าเรียนระดับประถม 1 ที่นี่
โรงเรียนราชวินิต ประถม เขตดุสิต(ห้องเรียนพิเศษ)

พอดีไปรับใบสมัครมา เจ้าหน้าที่ในโรงเรียน แจ้งว่า
ค่าใบสมัคร 200 บาท และไม่มีใบเสร็จให้
(เราถามแล้ว เจ้าหน้าที่ ยังย้ำไม่มีใบเสร็จให้นะคะ)

เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ถ้าเป็นห้องเรียนพิเศษ ***ค่าใบสมัคร จะเสียเงิน 200 บาท***
แต่ถ้าเป็นห้องเรียนปกติ ค่าใบสมัครไม่เสียค่ะ

(เจ้าหน้าที่ที่อยู่หน้าป้อมยามของโรงเรียน ภายในโรงเรียนเลยค่ะ
พอดีไปสอบถามว่า ขอรับใบสมัคร ขอรับในสมัครสอบระดับประถมที่ไหน  เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ตรงนี้เลย)

จึงมา Post ถามในกระทู้ เห็นเพื่อนแจ้งว่า รับใบสมัครฟรี ไม่เสียค่าใช้จ่าย แต่เราไปมาแล้ว ***เสีย ค่าใช้จ่าย 200 บาท***
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่