เปลี่ยนรูปประจำตัว facebook แล้วไม่ขึ้นฟีดข่าวใหม่ ครับ

กระทู้คำถาม
แต่ถ้าอัพโหลดรูป ลง facebook มันขึ้นที่หน้าฟีดข่าวใหม่ แต่ตอนนี้ ถ้าผมเปลี่ยนรูปประจำตัว มันจะขึ้นแค่ใน timeline ของผม ไม่ไปขึ้นฟีดข่าวใหม่อะครับ เป็นเพราะอะไร

ปล. ตรงตั้งค่าความปลอดภัย มันมีคำว่า Feauture Restrictions คุณถูกจำกัดไม่ให้ใช้งานคุณสมบัติไซด์บางอย่าง  ผมถามเพื่อนผม เพื่อนผมไม่มีบรรทัดนี้อะครับ เป็นเพราะผมโดนบล๊อกหรือยังไง แก้ไขยังไงครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่