รถมอไซต์กำลังจะโดนยึด ต้องทำยังไงคะ

กระทู้คำถาม
คือรถมอไซต์ ค้างมา 2 เดือนแล้ว แล้ววันนี้วัน ที่ 10 เข้าเดือนที่ 3 พอดี
อยากทราบว่ารถจะโดนยึดเลยมั้ย หรือต้องเกิน 3 เดือน เข้างวดที่ 4 ยึดเลย
คือปัญหา ไม่อยากโดนยึดด้วยแหละ ผ่อน 20 งวด ผ่อนมาได้ครึ่งทางแล้ว

ปล.คำถามคือ เขาจะมายึดตอนไหนคะ T T
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 10
2 งวดยังไม่ยึดครับ
3 งวดจะมีจดหมายเตือน
4 งวดจะมีจดหมายแจ้ง(น่าจะยกเลิกสัญญาถ้าจำไม่ผิด)
5 งวด(อันนี้ตามยึดแล้วครับ)

ปล.เคยทำงานกะลีสซิ่งมอไซต์ครับ
ปล2.ผิดถูกยังไงขออภัยครับไม่ได้ทำเรื่องสัญญาโดยตรง
แสดงความคิดเห็น
Preview