ถ้ากล้องตัวแรกเป็น 70D ?

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยครับ เน้นถ่ายรูปทั่วไป + videoนิดหน่อย แต่ยังมือใหม่ ถ้าจับ 70D เลย มันจะเกินตัวไปไหมครับสำหรับมือใหม่?? (เรื่องราคาไม่มีปัญหาครับ) ไม่เอาไม่พูด
ปล.1 ตั้งใจจะพัฒฝีมือ และก็รับงานทั่วไปด้วยครับ แต่คงไม่ได้เอาดีทางด้านนี้ เพราะไม่ได้เรียนมาสู้คนที่เรียนมาสายนี้ไม่ได้แน่ อีกอย่างคิดว่าทำงานตรงสายที่เรียนมาคงไปได้ดีกว่า งานถ่ายรูปเอาไว้เป็นจ๊อบเสริม
ปล.1 ใจอยากได้ครับ ซื้อทั้งทีก็เอาให้มันดีไปเลย จะได้ใช้ได้นานๆหัวเราะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่