วันฮาโลวีน

อยากไปปั่นจักรยานเที่ยวรอบสิงคโปร์...ขอคำแนะนำด้วยครับ

กระทู้สนทนา
สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

หลังจากที่ผมได้ดูวีดิโอนี้ แล้วเิกิดอยากไปปั่นรอบเกาะสิงคโปร์ครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
โดยส่วนตัวไม่เคยไปสิงคโปร์เลยในชีวิต อยากไปเที่ยวสิงคโปร์ครั้งแรก โดยเอา จกย ไปปั่นที่นั่นเลยครับ
รบกวนขอคำแนะนำในการปั่น จกย หรือเส้นทาง หรือจุดที่น่าสนใจระหว่างทาง จกย ครับ

พอดีลองหาข้อมูลการปั่นในสิงคโปร์แล้วเจอสถานที่เยอะ แต่ไม่รู้ว่าอะไีร เป็นจุดเด่นบ้าง หรือเป็นจุดที่นักท่องเที่ยวต้องไปกันครับ
วางแผนไว้ว่าจะ
เดินทางวันศุกร์เช้า ปั่นตอนบ่าย ถึงค่ำ

วันเสาเช้าปั่นรอบเกาะ 128 โล ไปเรื่อยๆ หาที่ท่องเที่ยวกับจุดถ่ายรูป

วันอาทิตย์พัก + เก็บตกเส้นทางจากวันเสาร์เผื่อปั่นไม่ครบ

วันจันทร์กลับครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆข้อมูลครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview