เมื่อผมโดนคนโทรมาบอกว่าคุณถูกล็อตเตอรี่รางวัลที่ 1

เหตุการณ์นี้โดนมาประมาณ 2 ปีแล้วหลังน้ำท่วมใหม่ๆ มานึกออกเลยพิมพ์สู่กันอ่าน

ก่อนวันหวยออก 1 วัน ขณะผมกำลังขับรถกลับบ้านหลังเลิกงาน

มีโทรศัพท์ไม่มีเบอร์โทร

ผม: โดนพวกแก็งค์ call center อีกแล้ว gu (ผมโดนมา 2-3 ครั้งแล้ว และก็แก้เผ็ดไปทุกครั้ง โดยมากหลอกให้มันคุยแล้วบอกว่า gu เป็นตำรวจ DSI)

ผม: คิดในใจ "ได้เวลาสนุกอีกแล้วสิ ๆๆๆๆๆ" 5555 ยิ้ม

ผม: รับสาย สวัสดีครับ ที่นี้ที่ไหนอะครับ (ทำเสียงประมาณชายน้อยเรียกหญิงใหญ่มาป้อนข้าว)

แก็ง: (เป็นเสียงผู้หญิงมีอายุนิดๆ) ไม่ทราบว่ากำลังติดต่อใครอยู่คะ

ผม: (คิดในใจ:เสร็จ gu) ผม...............ครับ

แก็ง: ดีใจด้วยนะคะ คุณโชคดีได้รางวัลพิเศษถูกล็อตเตอรี่รางวัลที่ 1 คะ บลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (จับใจความว่า ถูกเพราะสุ่มเบอร์โทรให้รางวัล)

ผม: (ทำเสียงดีใจโพดๆ) จริงเหรอครับ คุณไม่ได้โกหกผมนะ แล้วผมจะรับรางวัลยังไงที่ไหนเมื่อไร ทำไง พูดซ้ำๆเหมือนคนดีใจจนคุมตัวเองไม่อยู่

แก็ง: คุณต้องไปที่ ATM กรอกรหัสเพื่อยืนยันรับสิทธิ์คะ บลาๆๆๆๆๆๆ (จ๋วย แม่ gu ให้ gu กินปลาแต่เด็กนะโว้ย)

ผม: ผมขับรถอยู่ ขอจอดรถ จดรายละเอียดก่อนนะครับ (ทำเสียงตื่นเต้นมากๆ)

ผ่านไปซัก 10 วิ

ผม: จอดรถแล้วครับ (จริงๆยังขับอยู่)

แก็ง: คะ

ถึงบทเด็ดไว้แกล้งพวกมันกันแล้ว 555555 อมยิ้ม15

ผม: แป้บนะครับ เสียงคุณน่าเช็ด...มากกกก เปลี่ยน ช. แบบ ย. (ทำเสียงหื่นสุดๆ) อมยิ้ม07

แก็ง: อะ...อะไรนะคะ O_o

ผม: ขอ เซ็กซ์ Phone ด้วย เดี่ยวแบ่งเงินให้ครึ่งหนึ่ง เจ้าคิกคัก

แก็ง: .........(เงียบ)

ผม: เธอๆเราควักน้องชายออกมาแล้ว อะ โย อู๋ๆๆๆๆ โอ้ๆๆๆ ช่วยหน่อยๆใกล้แล้ว.....เพี้ยนรมเสีย

แก็ง: (ได้ยินเสียงกระแทกโทรศัพท์) ตู๊ดๆๆๆๆๆๆ

ผม: จ๋วย พวก here อย่างเมิงต้องเจอโรคจิต(งุดเงียว)แบบ Gu

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า: เรือเล็กไม่ควรออกจากฝั่งฉันใด หรรมเล็กไม่ควรกินตับฉันนั้น

ขอบคุณครับที่อ่านครับ

ใครมีเรื่องดีใครมีเรื่องเด็ด พิมพ์สู่กันอ่านหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่