ใช้3bb fttx ได้เราเตอร์Huawei hg8245 แต่ forward port ไม่ได้ครับ

กระทู้คำถาม
ปกติใช้Adsl 10m ครับ ดูกล้องได้ปกติจากมือถือ พอดีมีสายไฟเบอร์ลากผ่านหน้าบ้าน เลยเปลี่ยนมาใช้ไฟเบอร์แทนครับ
เลยเกิดปัญหา ดูกล้องไม่ได้ เพราะforward portไม่ได้ แต่ถ้าดูจากวงแลนเดียวกันผ่านคอมดูได้ครับ(192.168.100.10:1020)
คือผมเซ็ตไอพีของเคืรื่องdvrเป็น192.168.100.10 ครับ ดูผ่านพอร์ท1020 แต่ดูผ่านddnsไม่ได้เลย(xxxxx.dyndns.org) มีhostอยู่ที่นี่ครับ

โทรไปคอลล์เซ็นเตอร์ของ3bb เบอร์1530 ก็บอกเหมือนว่าผมเซ็ตที่กล้องไม่เป็น แก้ปัญหาให้ผมไม่ได้ เลยหาข้อมูลจากในเน็ต ไม่เห็นว่ามีใครทำได้เลย บางคนบอกว่าเราเตอร์รุ่นนี้ไม่ซัพพอร์ทการforward port อย่างนี้ผมจะทำยังไงดีหล่ะ ต้องเปลี่ยนเราเตอร์ใหม่ หรือรอหมดสัญญาทาสแล้วกลับมาใช้adslเหมือนเดิม

ผมมีเราเตอร์เก่าอยู่หลายตัวเป็น linksys wrt54gl 2ตัว อัพเป็นdd-wrt แล้ว กับ linksys wag120n 1ตัว อยากเอามาใช้กับเจ้าห่วยเว้ย ตัวนี้เพื่อดูกล้องวงจรปิด ไม่ทราบว่าทำได้ไหมครับ ต้องเซ็ตอะไรบ้าง ต้องเซ็ตเราเตอร์ยังไงครับ จะเอาhuaweiเซ็ตเป็นBridgeแล้วเอาLinksysเป็นตัวforward portได้ไหมจะได้เอาสายแลนจากกล้องมาเสียบแทน

รบกวนหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview