นำรถยนต์ไปเข้าศูนย์ พนักงานทำรถตกจากลิฟท์ควรจะทำยังไงดีครับ??

กระทู้คำถาม
เมื่ออาทิตย์ที่แล้วได้นำรถยนต์ยี่ห้อ BM... ไปเข้าศูนย์เปลี่ยนผ้าเบลค หลังจากออกจากศูนย์มาประมาณ 1 ชั่วโมง
พนักงานโทรศัพท์มาแจ้งว่ารถเกิดอุบัติเหตุ เมื่อเดินทางไปดูสภาพรถสภาพภายนอกรถพังเกือบทั้งคัน
เพราะเจ้าหน้าที่ทำร่วงจากฮ้อย(ลิฟท์)ยกรถ แก้มหน้าฉีกทั้งชิ้น ผากระโปรงงอ บรรไดข้าง- ประตู 2 บานบุบเสียหาย
กันชนหน้า-หลังแตก และที่สำคัญหลังคาบุบ เสาค้ำหลังคาคด เสียหายมาก
หลังจากเจรจาต่อรอง ทางศูนย์จะซ่อมให้เป็นปกติเหมือนเดิม.....เพียงเท่านั้น
รถใช้ไม่ถึง 1 ปี วิ่งไม่ถึง 5หมื่นกิโล ป้ายแดงครับ อยากทราบว่าเราควรจะทำอย่างไรได้บ้างครับ
ถ้าจะขอเปลี่ยนรถคันใหม่..........
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
โหแบบนี้ไม่ซ่อมครับ ขอคันใหม่ อัาจจะไม่ใช่ป้ายแดง แต่ขอให้สภาพและปีพอๆกับรถเรา

หรือ ขอป้ายแดง และเพิ่มเงิน
แสดงความคิดเห็น
Preview