วันปิยะมหาราช

ตั้งท้องอ่อนๆ 6 Week ควรกินอะไรค่ะ

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ

พอดีเพิ่งรู้ตัวว่าตั้งท้อง 6 Week กังวลเรื่องอาหารการกินมากๆค่ะ เป็นคนทำงาน Office ปรกติเช้าจะกินแค่กาแฟ กับแซนวิช เพราะไม่มีเวลา ในตอนเช้า พอรู้ว่ามีน้อง คิดไม่ออกจะกินไรดีค่ะ ปรกติเป็นคนทานยาก เครื่องในไม่ทานเลย ไม่ทานเนื้อวัว ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ส่วนเย็นปรกติไม่ค่อนทานข้าวค่ะ จำเป็นต้องทานมั้ยค่ะ เพราะกว่าจะถึงบ้าน 2 ทุ่มก็ไม่อยากทานแล้ว รบกวน ปรึกษาด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview