ถามคนที่ใช้ Nexus 7 3g กับ AIS 3G หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ถามคนที่ใช้ Nexus 7 3g ตัวเก่า กับ AIS 3G หน่อยครับว่ารับสัญญาณได้ดีไหม
ปกติขึ้นสัญญาณกันกี่ขีดครับ ของผมมันรับสัญญาณได้ไม่ดีเลย
ปกติใช้ xperia play และใช้มัลติซิม กับ Nexus 7
ถ้า play มีสัญญาณ 3-4 ขีด Nexus 7 มีแค่ 1-2 ขีด
ถ้า play มีสัญญาณ 1-2 ขีด Nexus 7 จะขึ้น no service เล่น net ไม่ได้เลย
พึ่งลองไปเปลี่ยนซิมที่ ร้าน AIS  ตอนอยู่ที่ร้านมันก็จับสัญญาณได้ 2-3 ขีดก็เลยคิดว่าเป็นที่ซิม
พอกลับมาบ้านอาการเดิม
กะซื้อมาใช้ 3G ตอนนี้เหมือนซื้อรุ่น wifi มาเพราะเอาไปใช้นอกบ้านแทบไม่ได้
ของเพื่อนๆท่านอื่นมีอาการนี้ไหมครับ
คิดว่าเป็นที่เครื่องหรือเปล่าครับจะได้ถ่อไปส่งศูนย์ ASUS
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่