วันภาษาไทยแห่งชาติ

ดูหนังเรื่อง Lone Survivor สงสัยเครื่องบินลำนึงที่ยิงสนับสนุนปฏิบัติการครับ

กระทู้คำถาม
จากที่ได้ดูหนังเรื่อง Lone Survivor มีเครื่องบินลำนึง (แบบในภาพ) เป็นเครื่องบินคล้าย ๆ C130 (แต่ไม่น่าจะใช่) มีการยิงสนับสนุนภาคพื้นอากาศ คล้ายเรือที่ยิงสนับสนุนนะครับ มีใครรู้บ้างว่าเป็นเครื่องบินอะไร แล้วทำหน้าที่อะไรในสนามรบครับ มีความสำคัญมั้ยครับ ซึ่งอนุภาพการทำลายล้างเป็นวงกว้างมาก ๆ ถ้ายิงใส่หมู่บ้านน่าจะยิงถล่มทั้งหมู่บ้านได้เลย

แสดงความคิดเห็น
Preview