ฉีดยาแล้วกลับมาปวดหนักกว่าเดิม ทำยังไงดีคะ ?

กระทู้คำถาม
เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้ว (29/12/2556) แม่ไปฉีดยาแก้ปวดขาที่คลีนิคหมอรู้จักกันค่ะ

ตอนฉีดเสร็จแม่ก็นวดแล้วนะคะแต่ว่าไม่ได้กลับมาประคบน้ำร้อน

พอเช้าวันจันทร์แม่ปวดหนักกว่าเดิมอีกค่ะ คราวนี้ปวดสะโพกตรงที่โดนฉีดยาด้วย

(ปวดขาข้างขวาแล้วก็โดนฉีดยาข้างขวาเหมือนกัน)

จากปกติก่อนฉีดยาแม่ยังเดินไปไหนมาไหน ขี่มอเตอร์ไซค์ได้

แต่หลังจากฉีดยาแล้วเดินได้แค่ระยะใกล้ ๆ เองค่ะ จากเตียงนอนไปห้องน้ำ

จากห้องน้ำกลับเตียงนอน ระยะแค่นี้แม่ยังเจ็บจนน้ำตาไหลพรากเลยค่ะ

แม่ต้องกินยาพาราแก้ปวดติดต่อกันทุก 4 ชั่วโมงถ้าไม่กินแม่บอกว่า

จะปวดทรมานมาก ๆ พอยาหมดฤทธิ์ก็ต้องกินใหม่อยู่ตลอด แม่ปวดมาหลายวันมากแล้วค่ะ

ดูเหมือนจะไม่ทุเราเลย ตั้งแต่วันจันทร์จนตอนนี้วันเสาร์เข้าไปแล้วค่ะ

แค่แม่นอนพลิกตัวผิดท่าไปหน่อยมันก็เจ็บจี๊ดลงไปที่หัวเข่า

แม่นั่งร้องไห้เกือบทั้งวันเลยค่ะสงสารแม่มาก ๆ แทนที่ฉีดยาแล้วจะหายกลับเจ็บหนักกว่าเดิมอีก

อ้อ แล้วเมื่อวันพุธ - พฤหัสที่ผ่านมา เราก็ไปหาหมอคนที่ฉีดยาให้แม่แล้วเล่าให้เขาฟังว่า

แม่เจ็บตรงที่ฉีดยามากจนป่านนี้ยังไม่หายเลย แล้วเขาบอกว่า "มาฉีดซ้ำอีกเข็มสิ วันนั้นฉีดยาแรงเกินไปหน่อย"

เราอยากรู้ว่าฉีดซ้ำแล้วมันจะหายจริงเหรอคะ ? แล้วถ้ายามันแรงไปจริง ๆ จะแก้ยังไง ?

หรือต้องบริหาร นวดคลึงแบบไหนถึงจะหายเจ็บสักทีคะ

เราสงสารแม่มาก ๆ ค่ะ เห็นแม่ร้องไห้แล้วเราก็ร้องตามไปด้วยเลย

อยากเจ็บแทนจริง ๆ ค่ะถ้าเป็นไปได้ (T^T)
แสดงความคิดเห็น
Preview