ปรึกษา>>>จอดรถฉี่ข้างทางแล้วถูกรถมาชน ตำรวจบอกประมาทร่วมให้ซ่อมเอง

กระทู้คำถาม
ปรึกษา>>>จอดรถฉี่ข้างทางแล้วถูกรถมาชน ตำรวจบอกประมาทร่วมให้ซ่อมเอง

ขอตั้งกระทู้ใหม่ที่ tag ห้องเพิ่มครับ เพราะตั้งแล้วมีคนมาตอบน้อยมาก เลยขอมาห้อง รัชดาด้วย
เผื่อมีคำแนะนำดี ๆ ด้วยครับ

เรื่องของเพื่อนผมครับ
ตอนค่ำ เค้าจอดรถฉี่ข้างทางแล้วถูกรถมาชนท้ายอย่างแรง
หลังจากแจ้งตำรวจและลากรถเข้าโรงพัก
ตำรวจบอกภายหลังว่า ประมาทร่วมให้ต่างคนต่างซ่อม แบบนี้จริงหรือครับ?
แล้วมีแนวทางให้ผู้ชนซ่อมให้หรือเปล่าครับ

ลืมบอกไป เพื่อนผมยังไม่ได้แจ้งความ ต่างหากเพราะคิดว่าหลังจากตำรวจมาที่เกิดเหตุแล้วก็ถือว่าแจ้งแล้ว แบบนี้ถูกหรือไม่ครับ?

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

แก้ไขเพิ่มประเด็นใหม่ครับ

เกิดประเด็นใหม่ครับ

คนชนรู้จักตำรวจ คดีพลิกเป็นเพื่อนผมผิด หาว่าจอดกลางถนนเลย
แถมตำรวจไปพ่นสี ลับหลัง เป็นกลางถนน แบบนี้ทำไงดีครับ
ซวยกว่าเดิมเลยทีนี้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview