สารให้ความหวาน ไซลิทอล (Xylitol) กินแทนน้ำตาลได้ไหมคับ กำลังลดน้ำหนัก หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไร??

กระทู้คำถาม
สารให้ความหวาน ไซลิทอล (Xylitol) กินแทนน้ำตาลได้ไหมคับ กำลังลดน้ำหนัก หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไร?? เห็นในหมากฝรั่งก็มี น้ำตาลเทียมพวกนี้ ใส่ในอาหารและเครื่องดื่มได้ใช่ไหม กินนานๆ มีอันตรายไหมครับ และขณะ เราปรุงอาหารตอนร้อนๆ ใส่น้ำตาลเทียมลงไปมีผลอะไรไหมครับ ขอคำแนะนำหน่อยคับ ซื้อแถวไหน ได้ราคาถูก ขอบคุณคับ
แสดงความคิดเห็น
Preview