13 ม.ค. นี้ ปิดกรุง ปิดถนน (เส้นไหน????)

กระทู้คำถาม
วันที่ 13 ม.ค. นี้ ได้ข่าวว่า ลุงกำนัน จะปิดกรุง ปิดถนน
แต่เค้าบอกว่า "ถนนเส้นหลัก"
มันคือเส้นไหนบ้างคะ พอดีเป็นเด็กบ้านนอก ต้องเข้ากรุง
แต่ดันมีสอบในวันที่ลุงจะปิดกรุงพอดี
แล้วยิ่ง นสพ. บางฉบับบอกว่า ปิดถนนไม่ให้รถวิ่ง
แต่รถเมล์ BTS MRT ให้วิ่งปกติ แล้วรถตู้ล่ะ??? วิ่งได้มั้ย
เพราะถ้าจะให้ขึ้นรถเมล์ไปสอบ ---> ไม่ทันค่ะ
นั่งเรือ ----> ไม่รู้ท่า กลัวตกน้ำ ว่ายน้ำไม่เป็น
แท๊กซี่ ----> เปลืองตังค์
อาศัยรถตู้ได้เท่านั้นค่ะ บางครั้งก็ไปเฉียดฉิวเวลาสอบเหมือนกันนะ
เดินเข้าห้องสอบปุ๊บ ออดดังปั๊บ เส้นยาแดงนิดเดียว
ใครทราบข่าว แจ้งบ้างนะคะ
เสียเงินแล้วก็อยากไปสอบ ตามกำหนดค่ะ (หาเงินเรียนเอง)
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่