วันปิยะมหาราช

เข้าไปตรวจสอบสถานะเกี่ยวกับการคืนภาษีรถคันแรก แบบนี้ถือว่าปกติมั๊ยครับ

กระทู้สนทนา
คือจริงๆ เดิมทีก็ไม่ได้ติดใจอะไรเพราะคิดว่าถึงเวลามันก็คงโอนเข้ามาเองตามระบบ  แต่เผอิญมีคนที่รู้จักกันเค้าซื้อรถก่อนผม
และถึงตอนนี้ก็เลยเวลา 1 ปีที่ครอบครองรถรถของเค้ามาแล้วด้วย แต่เค้ายังไม่ได้เงินคืนภาษี  ผมก็เลยลองเข้าเวบของโครงการรถคันแรกดู
ซึ่งต้องสมัครก่อนก็จัดการตามระบบ  พอเข้าตรวจสอบดูเริ่มรู้สึกไม่มั่นใจ 55

คือผมออกรถวันที่ 5 ม.ค.56  โดยใช้ชื่อน้องชายซื้อ แต่ได้ทำการจองรถก่อนสิ้นปี 55 และยืนขอใช้สิทธิ์ล่วงหน้าตามนโยบายที่ยืดเวลา
ให้ในขณะนั้นและไปยื่นเรื่องดำเนินการภายใน 90 วันหลังรับรถครบทุกอย่างแล้วนะครับ  วันนี้เข้าไปตรวจสอบสถานะ
ผลออกมาตามรูปข้างล่าง ถือว่าปกติมั๊ยครับ เพราะอีก 4 วันก็จะครบ 1 ปีที่ครอบครองรถแล้ว แต่ผลการตรวจสอบสิทธิ์ยังไม่ออกเลย
งง สิครับ ทีนี้  ยิ่งคนรู้จักยังไม่ได้เงินคืนด้วยทั้งๆ ที่เลยเวลามาแล้ว

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ  แอบกังวลใจนิดหน่อย  เพราะเดิมทีก็ไม่ได้รีบจะซื้อรถคันนี้ แต่มีโครงการออกมาก็เลยซื้อก่อน
แสดงความคิดเห็น
Preview