อยากทราบวิธีลบหมึกปากกาที่ไหลเลอะเปื้อนเสื้อผ้าอย่างรุนแรง

กระทู้คำถาม
เหตุเกิดจากเอาปากกาใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกงครับ แล้วหมึกมันไหลออกมาจากทางก้นด้ามปากกาเลอะภายในกระเป๋า และเยิ้มออกมาด้านนอก และด้านในซึมไปเปื้อนถึงบ็อคเชอร์ด้วยครับ เลอะตั้งแต่มะวานประมาณ2ทุ่มแล้ว ตอนโดนใหม่ๆก็พยายามเอาทิชชูเปียกเช็ด แล้วดันไหลเลอะกว้างไปอีก และติดมาเลอะเสื้อขาวด้วย และเพิ่งได้นำมาซักตอน10โมงเช้านี้ครับ คราบแห้งไปรอบนหนึ่งแล้ว ก่อนจะซักได้ทดลองวิธีที่ใช้น้ำมะนาวทาทิ้งไว้ครึ่งชั่วโมงแล้วนะครับ แล้วค่อยนำมาซักเครื่อง ตอนนี้ซักเสร็จแล้ว คราบยังไม่ออกเลยครับ

ช่วยแนะนำวิธีขจัดคราบทีครับ  
และที่เชิดอ่านมาคราวๆเห็นว่ามีน้ำยาที่สามารถลบหมึกปากกาได้โดยตรง ถ้ามีและรู้จักช่วยแนะนำชื่อหรอขอภาพตัวอย่าง และประเภทร้านที่จะหาชื้อได้ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อารมณ์ประมาณภาพนี้ครับ แต่ของผมเลอะหนักกว่า รู้สึกจะเข้มข้นกว่า กว้างกว่า  ภาพนี้copy มาจากกูเกิ้ลครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ลองใช้สำลีชุบแอลกอฮอล์ชุ่มๆ เช็ดค่ะ โดยแอลกอฮอล์จะละลายสีหมึก
มันจะเหมือนจะเลอะนิดนึงค่ะ เพราะหมึกจะถูกแอลกอฮอล์ชะออก
แต่พอนำไปซักก็จะหายค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview