ใครพอทราบสถานที่รับบริจาคเส้นผมเพื่อผู้ป่วยโรคมะเร็งบ้างคะ

กระทู้คำถาม
คือ จขกท ตั้งใจไว้ว่าสิ้นปีจะบริจาคเส้นผมเพื่อผู้ป่วยโรคมะเร็ง ก็เลยพยายามเลี้ยงและดูแลอย่างดี

หาข้อมูลทางอินเตอร์เน็ตคร่าวๆว่ามีความต้องการผมเพื่อนำไปทำวิกเยอะ

ร่วมกับถามคนที่เคยบริจาคว่าเขาต้องการเยอะมากเหมือนกัน

เมื่อวานก็เลยตัดสินใจไปตัดค่ะ ได้มาประมาณ12นิ้ว

วันนี้เลยหาข้อมูลอย่างจริงจังเพื่อเตรียมส่งเส้นผม

แต่เงิบเลยค่ะ ปิดรับบริจาคไปหมดแล้ว (โรงพยาบาลจุฬาก็เหมือนจะปิดรับแล้วค่ะ)

ตอนนี้เลยนั่งส่องกระจก สลับกับมองเส้นผมไปมา

คือตอนที่คิดจะบริจาคไม่เสียดาย แต่พอมารู้ว่าอาจไม่ได้บริจาคแล้ว

แอบมีเสียดายเหมือนกันค่ะ

ใครพอมีช่องทางอื่นที่จะรับบริจาค หรือเอาผมไปทำประโยชน์ได้บ้างคะ

อยากทำบุญจริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview