อยากรู้วิธีแชร์เน็ต จากคอมที่รับไวไฟมาอีกที

กระทู้คำถาม
อยากทราบวิธีแชร์อินเตอร์เน็ตให้คอม หรือมือถืออีกเครื่อง

โดยเครื่องที่แชร์รับเน็ตมาจากไวไฟหอ พอจะทำได้ไหมค่ะ พอดีอยู่หอ สมัครอินเตอร์เน็ตหอเหมาจ่ายรายเดือน กะจะหารกับเพื่อนอีกคน แต่เขาให้สมัครคนละไอดีเลย ตอนไปสมัครเขาก็เอาคอมเราไปทำอะไรไม่รู้ พอทำเสร็จก็ขึ้นมาแบบในภาพนี้อ่ะค่ะ

คือไม่ได้ใช้เน็ตมากขนาดนั้นเลยสมัครไอดีเดียวพอ ด้วยความที่จะใช้ศึกษาหาความรู้เวลาใกล้สอบ ก็ต้องใช้เน็ตพร้อมกัน มันไม่สะดวก ถ้ามีวิธีไหนที่พอจะแชร์ได้ ช่วยบอกทีนะค่ะ

เงินจ่ายค่าหอก็แทบไม่มีแล้ว ยังจะต้องมาเสียค่าเน็ตอีกเต็มๆ เลยไม่อยากกวนเงินพ่อแม่อ่ะค่ะ

จะต้องลงโปรแกรมอะไรยังไงช่วยแนะทีค่ะจะรีบไปทำเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview