วันปิยะมหาราช

ขำๆจากเพลงบอดี้เเสลม..

กระทู้สนทนา
ขำๆจากเพลงบอดี้เเสลม..

จะออกไปแตะขอบฟ้า
แต่เหมือนว่าโชคชะตาไม่เข้าใจ
มองไปไม่มีหนทาง
ชีวิตฉันต้องล่มลงใช่ไหม เย้...

ยังไม่เคยมีใครแตะขอบฟ้าได้เลย สมัยก่อนเขาก็เชื่อว่าโลกแบน และก็ก็ล่องเรือไป เเต่มาบรรจบที่เดิม แต่เพลงนี้จะไปแตะขอบฟ้า และยืนยันที่จะไป

ถ้าเเราตั้งต้นผิด เป้าหมายผิด เราก็ไปไม่ถึงแน่
เพราะการไปแตะขอบฟ้า ไม่มีทางเป็นไปได้ แน่นอน เเม้จะยืนยันว่าจะไป

ถ้าเราตั้งต้นถูกก็ไปถึงครับ 555555 อย่าเครียดน่ะ ขำๆ รู้ว่า เขาแต่งมาให้กำลังใจ
แสดงความคิดเห็น
Preview