วันฮาโลวีน

ต่ออินเตอร์เน็ตไม่ได้ค่ะ มันขึ้นว่า (มีภาพประกอบ)

กระทู้คำถาม
ใช้สายแลนต่อเน็ตหอแล้วใช้เราเตอร์กระจาย wifi ใช้ค่ะ   แรกๆต่อๆได้ อยู่ดีๆเน็ตก็หลุด แล้วหลุดบ่อยมากค่ะ แล้วก็ต่อไม่ได้เลย router D-link dsl-2730u ค่ะ ลองรีเซตเครื่องใหม่แล้วก็ยังขึ้นแบบนี้อยู่เลยย  ไฟ Dsl กะพริบตลอดเลย บางทีไฟ อินเตอร์เน็ตก็กระพริบตามเป็นบ้างครั้งค่ะ ขอคำแนะนำในการแก้ปัญหาหน่อยนะคะ พอดีไม่ค่อยเก่งคอมค่ะ ^_^ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ อมยิ้ม19

ทั้งๆๆที่

ส่วนอันนี้เวลาใช้มือถือต่อ ขึ้นงี้ค่ะ แต่เข้าเน็ตไม่ได้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview