คำถามยอดฮิตกับสถานะการณ์ปัจจุบันสำหรับการเมืองไทย " มันจะจบยังไง ??? "

กระทู้โพล
ผมว่า หลายคนคงจะสุ่มเดาและมองกันไปหลายๆมิติ เช่น จะเลือกตั้งได้ไหม หรือจะต้องยอมให้ กปปส.ตั้งสภาประชาชน หรือทหารจะปฏิวัติ หรือ ฯลฯ ผมอยากทราบความเห็นและเหตุผลของเพื่อนๆครับ ว่าบทสรุปน่าจะเป็นแนวไหน ผมเชื่อว่าคอการเมืองน่าจะมีคำตอบในใจกันบ้าง แม้คำตอบนั้นจะมีเงื่อนไขที่จะเป็นแบบอย่างที่เราคิด ก้อยอมรับว่า แม้แต่ตัวผมเองก้อยังไม่สามารถเดาออกได้
1. บทสรุปการเมืองไทยขณะนี้มันจะจบยังไง ???
2.
แสดงความคิดเห็น
Preview