เข้าใช้ไวไฟทรูที่บ้านไม่ได้

กระทู้คำถาม
ใช้มือถือ i style 8 ใช้มาไม่มีปัญหา เคยใช้ไวไฟที่บ้านได้ปกติ
แต่เมื่อวานนี้เช้าตื่นมา เปิดเช็คเฟส อ้าว ไวไฟชั้นหายไปไหน
ก็ใช้ 3g ไปก่อน  พอลงมาชั้น 1 ก็ยังหาไวไฟไม่เจออีก  ก็ลบตั้งค่าใหม่
ปิดเราท์เตอร์  แฟคตอรี่ รึเซ็ตเครื่องใหม่ ก็ตั้งค่าไม่ได้  แต่มือถือ
เครื่องอื่น และแทบเลตใข้ได้ปกติ  พอสมัครใช้ไวไฟทรูเสียเงิน เล่นได้ค่ะ
เสียเงินที่เติมเกือบหมด
ไป  7/11 ขอรหัสส่วนตัวพนักงาน ก็เล่นได้ ไวไฟเต็ม  3g ทรูเข้าโรมมิ่ง
ตลอด ต้องทำยังไงต่อไปดีคะ  ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview