วันภาษาไทยแห่งชาติ

พี่ชายเอารถไป

กระทู้คำถาม
รบกวนถามผู้รู้คะ พอดีว่า แฟนเราไปทำสัญญาเข่าซื้อให้พี่ชายเรา คือง่ายๆ รถเป็นชื่อแฟนราแต่ คนขับหรือใช้งานเป็นพี่ชายเรา  แล้วพี่ชายเราไม่ผ่อนมาร่วม10งวด

เราโทรถามก็บอกจะคืนรถ แต่ก็เป็นเวลาร่วม10เดือน ก้ยังไม่คืน ที่นี่รถซึ๋งเป็นขื่อแฟนเรา ๆเครียดมาก

ไฟแนนก็โทรมาตามจิ๊กกับแหนเรา เราโทหาพี่ชายก็ไม่รับ
เราบอกให้เขาคืนรถไปซะเรา   ติดต่อพี่ชายไม่ได้เลยรุ้แค่ว่าไปทำงานต่างจังหวัดครอบครัวเราก็ไม่มีใครติดต่อได้

ควรเราทำยังไงดีคะนี่ก็เป็นสาเหตุที่อาจทำให้เราทะเลาักับแฟน เรารุ้พี่ชายทำไม่ถูก  เราเห็นใจแฟนมากก..รถไม่ได้ใช้แถมหารถก็ไม่เจอ

รบกวนขอคำแนะนำจากผู้รุ้ว่า
1.จะตามหาพี่ชายให้เอารถคืนไฟแนนได้ยังไง
2.ถ้าเขาแอบขายรถไปแล้ว แฟนเราซึ่งเป้นชื่อผู้เช่าซื้อจะโดนฟ้องไหม
___ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ___
แสดงความคิดเห็น
Preview