ไลน์มีปัญหา ช่วยด้วยค่ะ

กระทู้คำถาม
เพิ่ง reinstall ไลน์ใหม่ เพราะตอนที่จะอัพเดท ดันอัพเดทไม่สำเร็จแล้วไลน์ก็หายไปเลยจึงต้องลงใหม่ค่ะ
พอลงใหม่แล้วมีปัญหาเกิดขึ้นสองอย่างคือ มีpop upข้อความนี้ขึ้นเป็นระยะๆ
"invalid wi-fi network, unable to connect using current wifi network 'unknown'. Please disconnect 'unknown' or try another wi-fi network"
ทั้งๆที่พยายามdisconnect แล้วต่อใหม่หลายรอบ หรือแม้กระทั่งปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่แล้ว ข้อความนี้ก็ยังขึ้นมาเรื่ิอยๆ แต่ก็ยังคุยไลน์ได้ตามปกตินะคะ  แต่จะรำคาญมาก เพราะข้อความนี้จะขึ้นมาทุกๆห้าวินาทีเลยค่ะ
อีกปัญหาคือ samsung keyboard ที่ใช้อยู่ ก่อนจะลงไลน์ใหม่ เวลากดที่แป้นพิมพ์มันจะขึ้นคำที่คาดว่าเราจะพิมพ์ขึ้นมาให้เลือก แต่พอหลังจากลงไลน์ใหม่ มันไม่ขึ้นให้แล้วค่ะ จะพิมพ์ทีละตัวก็ไม่ได้ คีย์บอร์ดที่ใช้ไม่ได้เป็นแบบหนึ่งแป้นพิมพ์มีหนึ่งพยัญชนะ  คีย์บอร์ดแบบเก่าที่แป้นพิมพ์อันนึงจะมีหลายตัวอักษร ถ้ากดให้ขึ้นเดาคำไม่ได้ มันก็จะเลือกพยัญชนะตัวที่2,3,4ในแต่ละแป้นไม่ได้เลยค่ะ แต่ถ้าลองเปลี่ยนไปพิมพ์ในโปรแกรมอื่นที่ไม่ใช่ไลน์ ปรากฎว่าใช้ได้ปกติค่ะ จะมีปัญหาเฉพาะเวลาแชทไลน์ ไม่แน่ใจว่าพอจะเข้าใจกันมั้ย อธิบายไม่ค่อยถูกอ่ะค่ะ ต้องขอโทษด้วย
แต่ถ้าใครพอเข้าใจรบกวนช่วยด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview