ฝากท้องที่ไหนดีค่ะ ในจังหวัดสุราษฎร์ธานี

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 4 สัปดาห์แล้ว (ท้องแรก) ล่าสุดไปหาหมอผู้ชายชื่อดัง คลินิกอยู่ก่อนถึง รพ.สุราษฎร์ธานี ท่าทางแกอารมณ์เสียมาจากไหนไม่รู้ พูดไม่ดีเลย ว่าเรามาทำไมช่วงเช้า คลินิกนี้ต้องมาช่วงเย็นนะ เราก็แย้งว่า เห็นป้ายหน้าร้านบอกว่า เปิดทำการ 07.30-08.30 น.  แกก็บอกว่าไม่ทำอะไรให้หรอก ตรวจเลือดก็พอ และถามเราว่าท้องแน่ใช่มั๊ย พูดแบบใส่อารมณ์มาก เราก็ไม่กล้าเดินออกจากห้องตรวจกลัวหมอจะกินหัวเอา เสร็จสรรพจ่ายค่ารักษา 1300 (ค่าตรวจเลือด ได้ผลอีก 1 เดือน, ค่าโฟลิค, ยาบำรุง)

สอบถามค่ะ ว่าหากฝากท้องควรฝากหมออะไรดี
เราอยากคลอด โรงพยาบาลสุราษฎร์ธานี เพราะคิดว่าเครื่องไม้เครื่องมือทันสมัย และครบท้วน

ขอบพระคุณมากค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 10
อ.สฤษดิ์ชัยย้ายกลับสมุยไปแล้วค่ะ
เป็นอ.ธรนพัต ที่ย้ายมาแทนอ.สฤษดิ์ชัย และclinic ก็อยู่หน้ารพ.ทักษิณ ร้านเดิมอ.สฤษดิ์ชัยอ่ะค่ะ
อีกคนนึงที่ดูแลดีมากๆ เก่งด้วย คืออ.พญ.ยุพดี โตขาว ค่ะ clinic อยู่ตรงในลึก แถวๆร้านthe kop เคยราวน์และอยู่เวรกับอาจารย์ สัมผัสได้เลยว่า อาจารย์ตั้งใจดูคนไข้มากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview