เข้า Facebook กับ Google ไม่ได้ครับ ช่วยด้วยครับ

กระทู้คำถาม
ปกติจะใช้ Google Chrome เล่นเน็ตเพราะปกติใช้ตัวนี้จะเข้าได้ทุกเว็บ (เคบลองใช้ IE ,Opera กับ Firefox เข้าไม่ได้เลยสักเว็บ ปัจจุบันก็ยังเข้าไม่ได้)

แต่มาเมื่อวานนี้ พอเข้า Google Chrome อีกครั้ง หน้าตามันเปลี่ยนไป มีคำว่า Google กลางจอ ข้างล่างเป็นแท็บต่างๆที่เคยมี พอไปดูเวอร์ชั่น มันอัพเดตกลายเป็นเวอร์ชั่น 31.0.1650.63 m และปรากฎว่าเข้าเว็บ Facebook ไม่ได้ ขึ้น รหัสข้อผิดพลาด: ERR_CONNECTION_ABORTED กับ ERR_SOCKET_NOT_CONNECTED แต่เว็บอื่นเข้าได้ ผมต้องทำไงดีอ่ะครับ ลองไปเสิร์ชหากระทู้เก่าๆ ก็งงๆ บางอันก็เป็นคนละอย่าง ตั้งค่าอะไรไม่เป็นเลย เฮ้อ

ปล. ผมใช้เน็ตจากแอร์การ์ดของดีแทคนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview