วันฮาโลวีน

เครื่องเข้า Play สโตร์ไม่ได้ครับ

กระทู้คำถาม
เครื่องผม Xperia Z1 ไม่รู้เป็นอะไรครับ เข้า Playสโตร์ไม่ได้ วันแรกๆยังเข้าได้อยู่ แล้วพอลองต่อสายเข้าคอมทีนึงปุ๊ป มันก็ให้ลงโปรแกรมที่ใช้ในคอมก็ลงไปเรียบร้อย แรกๆก็เชื่อมต่อได้ครับ แล้วผมก็ลองลงโปรแกรมอะไรนิดหน่อยแต่ไม่สำเร็จ แล้วสายที่เชื่อมต่อกับNBอยู่ในคอมมันขึ้นไม่พบอุปกรณ์เชื่อมต่ออ่ะครับ ทำยังไงก็หาไม่เจอ ลองเชื่อมต่อผ่านไวไฟมันก็หากันไม่เจอ แต่ไฟก็เข้าเครื่องเหมือนชาร์ตไว้อยู่ แล้วหลังจากนั้นผมลองเข้า Playสโตร์ ดูก็เข้าไม่ได้เลยครับ ขึ้นว่า"หมดเวลาการเชื่อมต่อ" ลองลบแล้วติดตั้งใหม่ก็แล้ว ลองอัพเวอร์ชั่นก็แล้ว แต่เข้ากูเกิ้ลโครมได้ปกติดีนะครับ เน็ตต่อได้ ไลน์เล่นได้

เป็นแค่เน็ตที่บ้านผมเท่านั้นนะครับ(ผมต่อสายแลนแล้วใช้ NB ปล่อยสัญญาณเอา) ส่วนลองไปต่อที่บ้านคนอื่นก็เข้าPlayสโตร์ ใช้เน็ตได้ปกติดีครับ

ผมต้องไปแก้ที่ไหนเหรอครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview